జాక్ మా: జాక్ మా పాకిస్థాన్ రహస్య పర్యటన.. కారణం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-03T13:15:48+05:30 IST

చైనీస్ బిలియనీర్, అలీబాబా గ్రూప్ సహ వ్యవస్థాపకుడు జాక్ మా, జాక్ మా అనూహ్య, ఆకస్మిక పాకిస్థాన్ పర్యటన చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఈ వార్తను పాకిస్థాన్ స్థానిక ఆంగ్ల పత్రిక ఎక్స్‌ప్రెస్ ట్రిబ్యూన్ ప్రచురించింది.

జాక్ మా: జాక్ మా రహస్య పాకిస్థాన్ పర్యటన.. కారణం..

ఇస్లామాబాద్: చైనీస్ బిలియనీర్, అలీబాబా గ్రూప్ సహ వ్యవస్థాపకుడు జాక్ మా, జాక్ మా అనూహ్య, ఆకస్మిక పాకిస్థాన్ పర్యటన చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఈ వార్తను పాకిస్థాన్ స్థానిక ఆంగ్ల పత్రిక ఎక్స్‌ప్రెస్ ట్రిబ్యూన్ ప్రచురించింది. వార్తా పత్రిక ప్రకారం, జాక్ మా పర్యటన రహస్యంగా జరిగింది. ఈ వార్తలపై స్పందించిన బోర్డ్ ఆఫ్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ (బీఓఐ) మాజీ ఛైర్మన్ మహ్మద్ అజ్ఫర్ అహ్సన్ జాక్ మా పర్యటన వాస్తవమేనని ధృవీకరించారు. తాను జూన్ 29న లాహోర్‌కు వచ్చానని, 23 గంటల పాటు అక్కడే ఉన్నానని జాక్ మా తెలిపారు. అయితే ఈ పర్యటనలో జాక్ మా ప్రభుత్వ అధికారులు మరియు మీడియాకు దూరంగా ఉన్నారని అహ్సాన్ చెప్పారు. తాను ఓ ప్రైవేట్ ప్లేస్‌లో ఉన్నానని జాక్‌మా తెలిపారు. పని ముగించుకుని జూన్ 30న జెట్ ఏవియేషన్ యాజమాన్యంలోని వీపీ-సీఎంఏ పేరుతో రిజిస్టర్ అయిన ప్రైవేట్ జెట్‌లో తిరిగి వెళ్లామని చెప్పారు.

ప్రస్తుతం జాక్ మా పర్యటన గోప్యంగా ఉంటుందని, అయితే రాబోయే రోజుల్లో పాకిస్థాన్‌కు ఇది సానుకూల ఫలితాలను ఇస్తుందని మహమ్మద్ అజ్ఫర్ అహ్సన్ ఆశాభావం వ్యక్తం చేసినట్లు ఎక్స్‌ప్రెస్ ట్రిబ్యూన్ వార్తాపత్రిక పేర్కొంది. జాక్ మా ఒక్కడే రాలేదు. అతనితో పాటు ఏడుగురు వ్యాపారవేత్తలు ఉన్నారు. ఐదుగురు చైనీస్ వ్యాపారవేత్తలు, ఒక డానిష్ వ్యక్తి మరియు ఒక US పౌరుడు ఉన్నారు. హాంకాంగ్‌ నుంచి నేపాల్‌కు వెళ్లి అక్కడి నుంచి పాకిస్థాన్‌కు వచ్చారు’’ అని ఆ వార్తాపత్రిక పేర్కొంది. అయితే జాక్‌మా మరియు అతని బృందం పాకిస్థాన్‌లో పర్యటించడంపై సోషల్ మీడియాలో అనేక ఊహాగానాలు ఉన్నాయి. జాక్ మా తన వ్యాపార సామ్రాజ్యాన్ని ఇతర దేశాలలో విస్తరించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారని పలువురు అంటున్నారు. దేశాలు, ఇందులో భాగంగానే ఆయన పాకిస్థాన్‌లో పర్యటించారు.జాక్‌మా పలు వాణిజ్య కేంద్రాలను సందర్శించి ప్రముఖ వ్యాపారవేత్తలు, వివిధ వాణిజ్య సంఘాల అధికారులతో సమావేశమైనట్లు సమాచారం.కానీ ఈ సమావేశాలు, వ్యాపార ఒప్పందాలకు సంబంధించి ఎలాంటి ధృవీకరణ లేదు.దీనిని బట్టి తెలుస్తోంది. జాక్ మా పాకిస్థాన్‌లో పర్యటించినా ఎలాంటి వ్యాపార ఒప్పందాలు చేసుకోలేదు.

అయితే జాక్ మా పర్యటన వ్యక్తిగత ప్రయోజనాల కోసమేనని అహ్సాన్ ట్వీట్‌లో స్పష్టం చేశారు. ఇక్కడ ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, జాక్ మా పర్యటన గురించి చైనా రాయబార కార్యాలయానికి కూడా తెలియదని ఆయన అన్నారు. అయితే జాక్ మా పర్యటన వ్యక్తిగతమైనదని, అయితే పాకిస్థాన్ ప్రతిష్టను పెంచడంలో సహాయపడిందని అహ్సన్ ఆశించాడు. మొత్తానికి జాక్ మా తన దేశ పర్యటనతో పాకిస్థాన్ కు మంచి వ్యాపార వాతావరణం ఏర్పడింది. అయితే ఈ యాత్ర కేవలం సందర్శన మాత్రమేనా? లేదంటే భవిష్యత్తులో ఏదైనా వ్యాపారం ప్రారంభిస్తారో లేదో తెలియాలంటే మరికొంత కాలం ఆగాల్సిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-03T13:15:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *