తప్పు నేరం: చేయని నేరానికి 17 ఏళ్ల జైలుశిక్ష.. బయటకు రాగానే ఏం చెప్పాడు?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-28T17:50:15+05:30 IST

ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎందరో అమాయకులు చేయని నేరాలకు జైళ్లలో మగ్గుతున్నారు. విచారణల్లో జరిగిన తప్పుల వల్ల.. అసలు దోషులకు శిక్ష పడాలి, నిర్దోషులు

తప్పు నేరం: చేయని నేరానికి 17 ఏళ్ల జైలుశిక్ష.. బయటకు రాగానే ఏం చెప్పాడు?

ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎందరో అమాయకులు చేయని నేరాలకు జైళ్లలో మగ్గుతున్నారు. విచారణల్లో జరిగిన తప్పిదాల వల్ల.. అసలు దోషులకు పడాల్సిన శిక్ష అమాయకులకు పడుతోంది. UKకి చెందిన ఓ వ్యక్తి కూడా చేయని అత్యాచారానికి 17 ఏళ్ల జైలు శిక్ష అనుభవించాడు. మొదటి నుంచి తాను తప్పు చేయలేదని ఎంత గట్టిగా చెప్పినా పాపం ఎవరూ వినలేదు. చివరకు 17 ఏళ్ల తర్వాత ఈ కేసులో దొరికిన సాక్ష్యాధారాల ఆధారంగా అతడు అసలు నేరస్థుడు కాదని తేలిపోయి జైలు నుంచి విడుదలయ్యాడు. వివరాల్లోకి వెళితే..

2004లో సాల్‌ఫోర్డ్‌లో మహిళపై అత్యాచారం చేసినందుకు మల్కిన్‌సన్‌ని అరెస్టు చేశారు. నిజానికి.. ఈ కేసుతో తనకు ఎలాంటి సంబంధం లేదు. అతను నిర్దోషి. ఎక్కడ పొరపాటు జరిగిందో తెలియదు కానీ, ఈ కేసులో అరెస్ట్ చేశారు. మొదటి నుంచి తాను నిర్దోషినని.. తన మాటలను ఎవరూ పట్టించుకోలేదు. అయితే జనవరి నెలలో ఈ కేసులో కొత్త ఆధారం దొరికింది. దీంతో మల్కిన్‌సన్‌ అసలు నిందితుడు కాదని, మరొకరు ఉండే అవకాశం ఉందని తేలింది. ఈ నేపథ్యంలో కోర్టు అతడిని నిర్దోషిగా ప్రకటించింది.

తీర్పు అనంతరం మల్కిన్సన్ మాట్లాడుతూ.. ‘చివరికి రెండు దశాబ్దాల తర్వాత నేను నిర్దోషినని వాళ్లు విన్నారు. కానీ.. ఇందుకు 20 ఏళ్లు పట్టిందని భావించాడు. ఇన్నాళ్లూ తనను రాష్ట్రం కిడ్నాప్ చేసినట్లుగా భావించానని, తనను కిడ్నాపర్లు విడిచిపెట్టడానికి 20 ఏళ్లు పట్టిందని అన్నారు. మీరు నిర్దోషి అయినా.. జ్యూరీ మిమ్మల్ని దోషిగా నిర్ధారించినా వాస్తవాన్ని మార్చలేమని హితవు చెప్పారు. మీరు ఏ తప్పు చేయకపోయినా.. తప్పుడు కల్పన ప్రపంచంలో బతుకుతున్న ప్రజలు మిమ్మల్ని దోషులుగా చూస్తారని వ్యాఖ్యానించారు. అతను నిర్దోషి అని తేలినా, అతనికి క్షమాపణ లేదా వివరణ ఇవ్వలేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-28T17:50:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *