చైనా: చైనాలో పరిస్థితి మరీ దారుణం.. షాకింగ్ వీడియో..

ఇంటర్నెట్ డెస్క్: కరోనా వైరస్ పుట్టి మూడేళ్లు అవుతోంది. ఈ మహమ్మారి నుంచి చాలా దేశాలు కోలుకున్నాయి. అయితే కరోనా పేరు చెబితేనే చైనా వణికిపోతుంది. వదల బొమ్మాళిగా వ్యవహరిస్తున్న కరోనా నుంచి బయటపడేందుకు జీరో కోవిడ్ పాలసీ పేరుతో కఠిన చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. చైనాలో క్షేత్రస్థాయిలో పరిస్థితి ఎలా ఉందో తెలిపే వీడియో ప్రస్తుతం నెట్‌లో (వైరల్ వీడియో) వైరల్ అవుతోంది.

వీడియోలో, కొంతమంది చైనా వైద్య సిబ్బంది అతన్ని నిర్బంధించడానికి ఒక వ్యక్తి ఇంటికి వెళ్లారు. అయితే క్వారంటైన్‌కు రానని చెప్పడంతో బలవంతంగా తరలించారు. అతని కాళ్లు, చేతులు పట్టుకుని క్వారంటైన్‌కి లాగారు. నెట్ లో వైరల్ అవుతున్న ఈ వీడియో నెటిజన్లను నివ్వెరపరుస్తోంది. ఇప్పటికే నాలుగు లక్షలకు పైగా వ్యూస్ వచ్చాయి. చైనాలో ఇలాంటి దృశ్యాలు మామూలేనని పలువురు వ్యాఖ్యానించారు. అయితే కొందరు ప్రభుత్వానికి మద్దతు పలికారు. స్వయంగా క్వారంటైన్‌ కేంద్రానికి వెళ్లి ఉంటే ఇలాంటి పరిస్థితి వచ్చేది కాదని వ్యాఖ్యానించారు.

సేఫ్టీ జీరో కోవిడ్ పాలసీ..

సంక్షిప్తంగా, జీరో కోవిడ్ విధానం అంటే కరోనా వ్యాప్తిని మొగ్గలోనే తుంచేయడం. ఒక వ్యక్తికి కరోనా సోకినట్లు తెలియగానే అతన్ని క్వారంటైన్‌కు తరలించారు. అంతేకాదు.. ఇంతకు ముందు ఆ వ్యక్తిని కలిసిన వారందరినీ గుర్తించి క్వారంటైన్‌ కేంద్రాలకు తరలిస్తారు. దీనిని కాంటాక్ట్ ట్రేసింగ్ అంటారు. ఈ వ్యూహం యొక్క ప్రధాన లక్ష్యం కరోనా వ్యాప్తిని దాని ప్రారంభ దశలోనే ఆపడం. మూడేళ్ల క్రితం కరోనా సంక్షోభం ప్రారంభమైనప్పుడు, తక్కువ అంటువ్యాధులు ఉన్నాయి. అందుకు తగ్గట్టుగానే.. జీరో కోవిడ్ విధానాన్ని వైద్య నిపుణులు సూచించారు. అప్పటి పరిస్థితులకు జీరో కోవిడ్ విధానమే సరైనదని నిపుణులు అభిప్రాయపడ్డారు. అయితే, వేగంగా వ్యాప్తి చెందగల కొత్త జాతులు ఉనికిలోకి వచ్చినప్పుడు పరిస్థితి మారిపోయింది. ప్రస్తుత రాష్ట్రంలో జీరో కోవిడ్ విధానం ఆచరణీయమైన విధానం కాదని మెజారిటీ అభిప్రాయం. దీనికి ప్రత్యామ్నాయంగా వ్యాక్సినేషన్ ద్వారా ప్రజల్లో రోగ నిరోధక శక్తిని పెంచేందుకు కృషి చేయాలని నిపుణులు చెబుతున్నారు. మరో కరోనా వేవ్‌ను నిరోధించడం లేదా దాని తీవ్రతను తగ్గించడం సాధ్యమవుతుందని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *