లోపాలను కప్పిపుచ్చే ప్రయత్నమే ‘ధరణి’

రాష్ట్రంలో నిజాం పాలన: కిషన్ రెడ్డి

ఏపీలో జనసేనతో కలిసి పోటీ: లక్ష్మణ్

న్యూఢిల్లీ/రేణిగుంట/జగిత్యాల అర్బన్, జూలై 17 (ఆంధ్రజ్యోతి): ‘ధరణి’ అసమర్థతను కప్పిపుచ్చేందుకు కేసీఆర్ ప్రభుత్వం విఫలయత్నం చేస్తోందని కేంద్రమంత్రి కిషన్ రెడ్డి అన్నారు. ప్రముఖ ఆంగ్ల దినపత్రికలో ఓ ప్రైవేట్ సంస్థ ప్రకటన విడుదల చేయడం చూస్తుంటే.. ‘ధరణి’ విషయంలో బీఆర్ ఎస్ ప్రభుత్వం చేతులు దులుపుకున్నట్లు స్పష్టమవుతోంది. ధరణి వల్ల తెలంగాణ ప్రజలు ముఖ్యంగా 75 లక్షల మంది రైతులు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారని అన్నారు. ఈ పరిస్థితిలో ప్రజల ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకోకుండా, భద్రత కల్పించాలి. కేసీఆర్ ప్రభుత్వం తన అసమర్థతను కప్పిపుచ్చుకునేందుకు ప్రైవేట్ కంపెనీ ద్వారా ప్రకటన చేయించడం దుర్మార్గమన్నారు. పత్రికలు, ప్రతిపక్షాలు తమ తప్పులను దాచిపెట్టి విమర్శిస్తూ ఇతరులను బాధ్యులను చేయడం ప్రభుత్వ అనైతిక, దివాళాకోరు విధానాలకు ఉదాహరణ. తెలంగాణ ఏర్పడి 9 ఏళ్లు గడుస్తున్నా నిజాం నిరంకుశ పాలన కొనసాగుతోందని కిషన్ రెడ్డి ఒక ప్రకటనలో విమర్శించారు. కాగా, న్యూయార్క్ పర్యటన ముగించుకుని లండన్ హీత్రూ విమానాశ్రయానికి చేరుకున్న కిషన్ రెడ్డికి ఘనస్వాగతం లభించింది. కిషన్ రెడ్డి జ్యోతి వెలిగించి కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడారు. 9 ఏళ్లలో మోదీ ప్రభుత్వం చేపట్టిన కార్యక్రమాలను గుర్తు చేశారు. విదేశాల్లో నివసిస్తున్న భారతీయుల సంక్షేమానికి మోదీ ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలను వివరించారు.

ప్రాంతీయ పార్టీలతో పొత్తు : లక్ష్మణ్

ఏపీలో జనసేనతో కలిసి పోటీ చేస్తానని ఎంపీ లక్ష్మణ్ వెల్లడించారు. ఆదివారం జరిగిన ఎన్డీయే సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలిపారు. సోమవారం తిరుపతి విమానాశ్రయంలో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో ప్రాంతీయ పార్టీలు బలంగా ఉండడంతో జనసేనతో కలిసి పోటీ చేయాలని జాతీయ నేతలు నిర్ణయించారు. మిగిలిన రాష్ట్రాల్లో కూడా బీజేపీతో కలిసి వచ్చే ప్రాంతీయ పార్టీలతో పొత్తు పెట్టుకుంటాం. వంద రోజుల్లో తెలంగాణలో పార్టీని విస్తరించేందుకు ప్రధాని మోదీ, అమిత్ షా, నడ్డా ప్రత్యేక ప్రణాళికలు రూపొందించి అమలు చేస్తారని లక్ష్మణ్ తెలిపారు.

మాకు బి టీమ్ లేదు: అరవింద్

లక్ష మంది ఉన్న అసెంబ్లీలో కల్వకుంట్ల కుటుంబం అవినీతిపై ప్రధాని మోదీ సూటిగా విమర్శలు చేశారని నిజామాబాద్ ఎంపీ అరవింద్ ప్రశ్నించారు. సోమవారం జగిత్యాలలో జరిగిన టిఫిన్ బైఠక్ సభలో ఆయన పాల్గొన్నారు. అనంతరం మీడియాతో అరవింత్ చిట్ చాట్ చేశారు. కేసీఆర్ కుటుంబానికి ఉచ్చు బిగుస్తోందన్నారు. కాంగ్రెస్ నుంచి గెలిచే అభ్యర్థులు బీఆర్‌ఎస్‌లోకి వెళ్లరని ఆ పార్టీ అధినేత రేవంత్‌రెడ్డి హామీ ఇస్తారా..? అతను అడిగాడు. పసుపు బోర్డు కంటే రైతులకు మేలు చేశామని స్పష్టం చేశారు. కాంగ్రెస్‌లో మీడియా జోష్‌ సృష్టిస్తోందన్నారు. కేసీఆర్ చెప్పినట్లే కాంగ్రెస్ లో టిక్కెట్లు వస్తాయని అన్నారు. కాంగ్రెస్‌ కమీషన్ల చరిత్ర అని, భారత జాతీయ అవినీతికి ఐఎన్‌సి నిలువెత్తు నిదర్శనమని విమర్శించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *