వైఎస్సార్సీపీ: వైసీపీలో ముసలం.. విశాఖలో బలహీనపడుతున్న పార్టీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-15T15:03:08+05:30 IST

వైసీపీలో గుబులు మొదలైంది. విశాఖ జిల్లా వైసీపీ అధ్యక్షుడిగా వ్యవహరిస్తున్న మాజీ ఎమ్మెల్యే పంచకర్ల రమేష్ బాబు తన పదవికి రాజీనామా చేశారు. ఇదే బాటలో మరో ఇద్దరు ముగ్గురు నేతలు ఉన్నారని రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. మరో ఆరు నెలల్లో ఎన్నికలు వచ్చే అవకాశం ఉండడంతో పరిస్థితి చేయి దాటిపోకముందే సభను చక్కదిద్దాలని పలువురు వైసీపీ నేతలు ప్రయత్నిస్తున్నారు.

వైఎస్సార్సీపీ: వైసీపీలో ముసలం.. విశాఖలో బలహీనపడుతున్న పార్టీ

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికారంలో ఉన్న వైఎస్సార్‌సీపీకి వరుస షాక్‌లు తగులుతున్నాయి. నెల్లూరు జిల్లాలో ఇప్పటికే కీలక నేతలు పార్టీని వీడగా, తాజాగా పాలనా రాజధానిగా ప్రకటించిన విశాఖపట్నంలో కూడా జగన్ పార్టీ బలహీనపడుతోంది. 2019 ఎన్నికల్లో 151 సీట్లు గెలిచి సంచలనం సృష్టించినా.. విశాఖలో నాలుగు ఎమ్మెల్యే స్థానాల్లో టీడీపీ విజయకేతనం ఎగురవేసింది. అయితే వైసీపీ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత స్థానిక టీడీపీ నేతలు కొందరు వైసీపీలోకి జంప్ అయ్యారు. అయితే వైసీపీ ప్రభుత్వంపై ప్రజలు తీవ్ర వ్యతిరేకత వ్యక్తం చేయడం, ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో పరిణామాలు వేగంగా మారుతున్నాయి.

తాజాగా వైసీపీలో మ రో చిక్కు వ చ్చింది. విశాఖ జిల్లా వైసీపీ అధ్యక్షుడిగా వ్యవహరిస్తున్న మాజీ ఎమ్మెల్యే పంచకర్ల రమేష్ బాబు సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్నారు. జిల్లా వైసీపీ అధ్యక్ష పదవికి, పార్టీ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేశారు. వైసీపీ విధానాలపై అసంతృప్తి, పార్టీలో చేరే అవకాశం లేకపోవడంతో పంచకర్ల రమేష్ బాబు వైసీపీకి గుడ్ బై చెప్పారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో పెందుర్తి నుంచి పంచకర్ల టికెట్ ఆశించారు. అయితే తనకు టిక్కెట్ వచ్చే అవకాశం లేదన్న సంకేతాలు రావడంతో ఆయన ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. తన రాజకీయ భవిష్యత్తుపై అభిమానులు, స్థానికులతో చర్చించి నిర్ణయం తీసుకుంటానని పంచకర్ల ప్రకటించారు. జిల్లాలో పార్టీ పెద్దల పెత్తనం చెలరేగుతుందని, వారి నిర్ణయాలకు విలువ ఇవ్వడం లేదని బహిరంగంగానే ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. తన రాజీనామా లేఖను వైసీపీ నాయకత్వానికి పంపారు. అయితే ఎన్నికలకు ముందు పంచకర్ల రమేష్ వైసీపీని వీడడం పెద్ద దెబ్బేనని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

మరోవైపు విశాఖ వైసీపీ నుంచి ఒక్కొక్కరు జారిపోయే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి. విశాఖలోని పలువురు వైసీపీ నేతలు పార్టీ మారే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. పంచకర్ల ఇప్పటికే గుడ్‌బై చెప్పగా.. మరో ఇద్దరు ముగ్గురు నేతలు అదే బాటలో ఉన్నారని రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. విశాఖను రాజధాని చేస్తానని, అక్కడి నుంచే పాలన సాగిస్తానని వైసీపీ రెండేళ్లుగా చెబుతున్నా ప్రజల్లో నమ్మకం లేదన్నారు. దీంతో ఆ పార్టీపై క్రమంగా వ్యతిరేకత పెరుగుతోంది. విశాఖ వైసీపీ నేతల భూకబ్జాలపైనా విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారని పలువురు చర్చించుకుంటున్నారు. మరో ఆరు నెలల్లో ఎన్నికలు వచ్చే అవకాశం ఉండటంతో పరిస్థితి చేయి దాటిపోకముందే సభను చక్కదిద్దాలని పలువురు వైసీపీ నేతలు ప్రయత్నిస్తున్నారు.

ప్రస్తుతం విశాఖ వైసీపీ బాధ్యతలను టీటీడీ చైర్మన్ వైవీ సుబ్బారెడ్డి చూస్తున్నారు. ఒకవైపు టీటీడీ వ్యవహారాలను, మరోవైపు పార్టీలో ఒడిదుడుకులను ఆయన సమన్వయం చేయలేకపోతున్నారని తెలుస్తోంది. విశాఖలో వైసీపీ క్రమంగా బలహీనపడుతోందని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. వైవీ సుబ్బారెడ్డితో తనకు ఎలాంటి విభేదాలు లేవని పంచకర్ల రమేష్ బాబు ప్రకటించినా.. అందులో వాస్తవం లేదని వైసీపీ అభిమానులు సోషల్ మీడియాలో చర్చించుకుంటున్నారు. విశాఖపై మాజీ మంత్రి అవంతి శ్రీనివాస్ ఆసక్తి ఎక్కువగా ఉందనే విమర్శలు వినిపిస్తున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో విశాఖలో పార్టీలో నెలకొన్న అనిశ్చితిని తొలగించేందుకు జగన్ ఎలాంటి వ్యూహాలతో రంగంలోకి దిగుతారో వేచి చూడాలి. 2019లో యలమంచిలి నియోజకవర్గం నుంచి టీడీపీ తరపున పంచకర్ల రమేష్‌బాబు పోటీ చేసి గెలుపొందారు. 2021 ఆగస్టులో టీడీపీకి రాజీనామా చేసి వైసీపీలో చేరారు.

ఇది కూడా చదవండి:నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-15T15:03:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *