రెడ్ రైస్ : ఈ రెడ్ రైస్ గురించి ఎంత మందికి తెలుసు.. ఈ అన్నం తింటే ఏమవుతుంది..

రెడ్ రైస్: ఎర్ర బియ్యం గురించి చాలా మంది వినలేదు. ఈ బియ్యం పొడవుగా ఉంటుంది. అవి ఆంథోసైనిన్ అనే వర్ణద్రవ్యం నుండి ఎరుపు రంగును కలిగి ఉంటాయి. పాలిష్ చేసిన బియ్యం కంటే ఈ రెడ్ రైస్ లో పోషక విలువలు ఎక్కువ. ఎర్ర బియ్యం సాధారణంగా ఆసియా దేశాలలో, ముఖ్యంగా భారతదేశం, శ్రీలంక మరియు ఇండోనేషియాలో సాగు చేస్తారు. బియ్యం దాని బయటి పొర నుండి ఎరుపు రంగును పొందుతుంది. దీనిని ఊక అంటారు. మరి ఈ ఎర్రటి అన్నం ఎందుకు తినాలి? దీని వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు ఏమిటి? చూద్దాం.

1. యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు అధికంగా ఉంటాయి

రెడ్ రైస్‌లో ఆంథోసైనిన్స్ వంటి యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు ఉంటాయి. బియ్యం ఎర్రగా మారడానికి ఇవే కారణాలు. ఈ యాంటీఆక్సిడెంట్లు శరీరంలోని ఫ్రీ రాడికల్స్‌ను తటస్థీకరిస్తాయి. తద్వారా క్యాన్సర్, గుండె జబ్బులు మరియు మధుమేహం వంటి వివిధ వ్యాధులకు దారితీసే కణాల నష్టాన్ని నివారించడం లేదా మందగించడం.

2. ఫైబర్ పుష్కలంగా

ఎర్ర బియ్యంలో ఫైబర్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. కొవ్వు తక్కువగా ఉంటుంది. బరువు తగ్గడానికి ఇది చాలా ఉపయోగపడుతుంది. జీర్ణక్రియ ప్రక్రియలో ఫైబర్ అవసరం. ప్రేగు కదలికలను మెరుగుపరచడానికి, మలబద్ధకాన్ని నివారించడానికి, శరీరంలో కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను తగ్గించడానికి. ఫైబర్ అధికంగా ఉండే ఆహారాలు షుగర్ స్పైక్‌లను నివారిస్తాయి. ఇది టైప్ 2 మధుమేహం వచ్చే ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.

3. పుష్కలంగా విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలు..

రెడ్ రైస్ లో విటమిన్లు మరియు మినరల్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. ముఖ్యంగా విటమిన్ బి6 సరిపోతుంది. ఇది మానసిక స్థితిని నియంత్రించే ఎర్ర రక్త కణాలు మరియు న్యూరోట్రాన్స్మిటర్లను ఉత్పత్తి చేయడానికి శరీరానికి సహాయపడుతుంది. రెడ్ రైస్‌లోని విటమిన్ ఇ, ఆరోగ్యకరమైన చర్మాన్ని నిర్వహించడానికి సహాయపడే యాంటీఆక్సిడెంట్, కొన్ని క్యాన్సర్‌ల ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. అదనంగా, రెడ్ రైస్‌లో పొటాషియం, ఐరన్ మరియు మెగ్నీషియం ఉంటాయి. ఇవి రక్తపోటు మరియు జీవక్రియను నిర్వహించడానికి సహాయపడతాయి.

4. గ్లూటెన్ ఫ్రీ..

ఎర్ర బియ్యం సహజంగా గ్లూటెన్ రహితంగా ఉంటుంది. ఉదరకుహర వ్యాధి, గ్లూటెన్ అసహనం లేదా గోధుమ అలెర్జీ ఉన్నవారికి ఇది అద్భుతమైన ఎంపిక. గ్లూటెన్ తినడం వల్ల ఈ పరిస్థితులు ఉన్నవారిలో తీవ్రమైన కడుపు నొప్పి, అతిసారం మరియు ఇతర జీర్ణ సమస్యలను కలిగిస్తుంది. కాబట్టి వారి ఆహారంలో ఎర్ర బియ్యాన్ని జోడించడం వల్ల గోధుమ, రై మరియు బార్లీ వంటి గ్లూటెన్ అధికంగా ఉండే ధాన్యాలకు ఆరోగ్యకరమైన ప్రత్యామ్నాయం అవుతుంది.

5. క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.

పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్, రొమ్ము క్యాన్సర్ మరియు ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ వంటి కొన్ని క్యాన్సర్‌ల ప్రమాదాన్ని రెడ్ రైస్ తగ్గించగలదని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. బియ్యంలో ఉండే యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు, యాంటీ ఇన్‌ఫ్లమేటరీ కాంపౌండ్స్ క్యాన్సర్ రిస్క్‌ను తగ్గిస్తాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-11T15:29:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *