వైఎస్ షర్మిల: వైఎస్ జయంతి గురించి షర్మిల, విజయమ్మ చెప్పారా?

వైఎస్ రాజశేఖర రెడ్డి. ఆయన తుది శ్వాస వరకు హస్తం పార్టీలోనే కొనసాగిన గట్టి కాంగ్రెస్ నేత. కాంగ్రెస్‌లో అంచెలంచెలుగా ఎదిగి ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి ముఖ్యమంత్రిగా పనిచేసిన సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకుడు. హెలికాప్టర్ ప్రమాదంలో వైఎస్ఆర్ మరణించిన సంగతి తెలిసిందే. ఆయన మరణానంతరం జరిగిన అనూహ్య పరిణామాలతో వైఎస్ఆర్ కుటుంబం కాంగ్రెస్ పార్టీకి దూరమైంది. వైఎస్ జగన్ వైసీపీ పార్టీ స్థాపన, 2014లో ఓటమి, 2019లో అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవడం… ఇదంతా చరిత్ర. వైఎస్ జగన్ తో విభేదాలు, వైఎస్ఆర్టీపీ పార్టీతో తెలంగాణ రాజకీయాల్లోకి వైఎస్ షర్మిల ప్రవేశం… ఇదీ వర్తమానం. కానీ… తాజాగా వైఎస్ కుటుంబంలో జరుగుతున్న పరిణామాలు చూస్తుంటే.. రాజశేఖరరెడ్డి కుటుంబం భవిష్యత్తులో మళ్లీ కాంగ్రెస్ తోనే ముందుకు వెళ్లడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది.

వైఎస్ షర్మిల, కాంగ్రెస్ మధ్య అవగాహన కుదిరిందని గత కొద్ది రోజులుగా మీడియాలో, సామాజిక మాధ్యమాల్లో జోరుగా చర్చ సాగుతోంది. కర్ణాటక ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ విజయం సాధించిన తర్వాత డీకే శివకుమార్‌తో షర్మిల భేటీ, వైఎస్‌కు ఆత్మ అని చెప్పుకునే షర్మిల గురించి కేవీపీ రామచంద్రరావు ఇటీవల చేసిన వ్యాఖ్యలు. తాజాగా వైఎస్ జయంతి సందర్భంగా అనుమానాలను పటాపంచలు చేస్తూ ఈ వాదనలకు మరింత బలం చేకూర్చే పరిణామం చోటు చేసుకుంది. ఈరోజు (జూలై 8, 2023, శనివారం) వైఎస్ఆర్ జయంతి. ఈ సందర్భంగా కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ట్వీట్ చేశారు.

“కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నాయకుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ రాజశేఖరరెడ్డి జయంతి సందర్భంగా ఆయనకు నివాళులు అర్పిస్తున్నాను. ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాష్ట్ర ప్రజల కోసం జీవితాంతం కష్టపడి పనిచేసిన దార్శనికత కలిగిన నాయకుడు. ఆయన ఎప్పటికీ గుర్తుండిపోతారు” అని రాహుల్‌ ట్వీట్‌ చేశారు. ఆంగ్లంలో గాంధీ.

రాహుల్ గాంధీ ట్వీట్‌పై వైఎస్ఆర్ కుమార్తె, వైఎస్ఆర్టీపీ అధ్యక్షురాలు షర్మిల స్పందించారు.

‘దివంగత ముఖ్యమంత్రి డాక్టర్‌ వైఎస్‌ రాజశేఖరరెడ్డి జయంతి సందర్భంగా ఆయనను స్మరించుకున్నందుకు రాహుల్‌గాంధీకి ధన్యవాదాలు. మీ నాయకత్వంలో దేశం ఉజ్వలంగా ఉంటుందని విశ్వసించి తెలుగు ప్రజల సేవలో మరణించిన నిబద్ధత కలిగిన కాంగ్రెస్‌ నాయకుడు డాక్టర్‌ వైఎస్‌ఆర్‌. భవిష్యత్తు.. ఆయన సంక్షేమాన్ని ఇప్పుడు యావత్ దేశం స్వీకరిస్తోంది.. డాక్టర్‌ వైఎస్‌ఆర్‌ను మీ గుండెల్లో చిరస్థాయిగా నిలిపినందుకు ధన్యవాదాలు సర్‌’’ అని షర్మిల ట్విట్టర్‌లో పేర్కొన్నారు.

రాహుల్ గాంధీ జయంతి సందర్భంగా దివంగత కాంగ్రెస్ నాయకుడిని స్మరించుకోవడంలో రాజకీయం ఉండకపోవచ్చు. రాహుల్ గాంధీకి షర్మిల ఇచ్చిన సమాధానం కూడా రాజకీయంగా ఉండకపోవచ్చు. కానీ… షర్మిల ఆ ట్వీట్ లో రాహుల్ గాంధీ నాయకత్వం గురించి ప్రస్తావించడం రాజకీయ వర్గాల్లో ఆసక్తికర చర్చకు దారితీసింది. వైఎస్ కుటుంబం.. మరీ ముఖ్యంగా వైఎస్ షర్మిల, విజయమ్మ కాంగ్రెస్ కు దగ్గరవుతున్నారనే ప్రచారానికి షర్మిల ట్వీట్ మరింత అవకాశం కల్పించింది. అయితే.. వైఎస్ఆర్టీపీ కాంగ్రెస్‌లో విలీనమా.. లేక రెండు పార్టీల మధ్య పొత్తు ఉంటుందా? అన్నది స్పష్టంగా లేదు. దీంతో తెలంగాణలో వైఎస్ఆర్ పాలన తీసుకురావడమే లక్ష్యంగా షర్మిల ఏర్పాటు చేసిన పార్టీ భవిష్యత్తు ప్రశ్నార్థకంగా మారింది. తెలంగాణ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సుదీర్ఘ పాదయాత్ర చేసినా కొన్ని నియోజకవర్గాల్లోనే పార్టీ ప్రభావం ఉంటుందని గ్రహించిన షర్మిల.. కాంగ్రెస్ లో వైఎస్ ఆర్ టీపీ విలీన ప్రతిపాదనపై సానుకూలంగా స్పందించినట్లు పార్టీ వర్గాలు పేర్కొంటున్నాయి.

షర్మిల-YSR.jpg

కాంగ్రెస్‌లో చేరే విషయమై అధిష్టానం సూచన మేరకు షర్మిలతో కర్ణాటక పీసీసీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్ చర్చలు జరిపారు. తన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసే ప్రతిపాదనకు షర్మిల అంగీకరించినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. అయితే షర్మిల సేవలను ఏపీలో ఉపయోగించుకోవాలని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం భావిస్తుండగా, షర్మిల మాత్రం తన రాజకీయ భవిష్యత్తు తెలంగాణలోనే ఉందని అంటున్నారు. ఇందుకు సంబంధించి షర్మిల బృందం గత నెల రోజులుగా కాంగ్రెస్ నేతలతో చర్చలు జరుపుతోంది.

ys-sharmila-vijayamma.jpg

వైఎస్ఆర్ భార్య, షర్మిల తల్లి విజయలక్ష్మి అభ్యంతరాల దృష్ట్యా ప్రతిష్టంభన సద్దుమణిగలేదని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. తన భవిష్యత్తు తెలంగాణలోనే అని షర్మిల ప్రకటించినట్లు తెలుస్తోంది. ఏది ఏమైనా రాహుల్ ట్వీట్, షర్మిల స్పందన తర్వాత పొత్తులు, విలీనాలు పక్కన పెడితే.. వైఎస్ఆర్ వారసుడు కాంగ్రెస్ తోనే ముందుకు వెళ్లడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది అని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-08T19:02:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *