స్లీప్‌వెల్ చేతికి కర్లాన్

94.66% షేర్ల కొనుగోలు.. డీల్ విలువ రూ.2,035 కోట్లు

న్యూఢిల్లీ: స్లీప్‌వెల్ బ్రాండ్‌తో పరుపులను విక్రయిస్తున్న షీలా ఫోమ్ లిమిటెడ్, కార్లాన్ ఎంటర్‌ప్రైజెస్ లిమిటెడ్ (కెఇఎల్)లో 94.66 శాతం వాటాను రూ.2,035 కోట్లకు కొనుగోలు చేయనున్నట్లు ప్రకటించింది. అలాగే, ఫుర్లెంకోకు చెందిన ఆన్‌లైన్ ఫర్నిచర్ కంపెనీ కిరాయా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్‌లో 35 శాతం షేర్లను రూ.300 కోట్లకు కొనుగోలు చేయనున్నట్లు షీలా ఫోమ్ ప్రకటించింది. సోమవారం జరిగిన కంపెనీ బోర్డు సమావేశంలో ఈ రెండు కంపెనీల కొనుగోలుకు ఆమోదం తెలిపినట్లు షీలా ఫోమ్ తెలిపింది. KEL యొక్క ఈక్విటీ వాల్యుయేషన్ రూ. 2,150 కోట్లు కాగా, 94.66 శాతం షేర్ల విలువ రూ. 2,035 కోట్లు. ఈ ఒప్పందం నియంత్రణా సంస్థల ఆమోదాలు మరియు ఆమోదాలకు లోబడి ఉంటుంది. బెంగుళూరులో ప్రధాన కార్యాలయాన్ని కలిగి ఉన్న KEL ఫోమ్, కొబ్బరి ఆధారిత పరుపులు, ఫర్నిచర్ కుషన్లు, దిండ్లు మరియు కవరింగ్‌లలో కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. పాయ్ ఫ్యామిలీ బిజినెస్ గ్రూప్ 1962లో కర్ణాటక కొబ్బరి ఉత్పత్తులను స్థాపించింది. 1995లో ఇది కర్లాన్ లిమిటెడ్‌గా మారింది. ప్రస్తుతం ఈ కంపెనీకి జ్యోతి ప్రధాన్ నేతృత్వం వహిస్తున్నారు.

మ్యాట్రెస్ మార్కెట్‌లో 21 శాతం వాటా

మరోవైపు కార్లాన్ కొనుగోలుతో షీలా ఫోమ్ మోడ్రన్ మ్యాట్రెస్ మార్కెట్‌లో అగ్రస్థానాన్ని మరింత పటిష్టం చేసుకోనుందని కంపెనీ సీడీఎన్ రాహుల్ గౌతమ్ తెలిపారు. షీలా ఫోమ్ ఇప్పటికే నార్త్ మరియు వెస్ట్ ఇండియన్ మార్కెట్‌లో అగ్రగామిగా ఉందని, కర్లాన్ కొనుగోలుతో సౌత్ మరియు ఈస్ట్ ఇండియన్ మార్కెట్‌లో కంపెనీ మరింత పటిష్టంగా మారడమే కాకుండా దేశవ్యాప్తంగా తన కార్యకలాపాలను విస్తరిస్తుందని గౌతమ్ పేర్కొన్నారు. అంతేకాకుండా, ఆధునిక mattress మార్కెట్ వాటా 21 శాతానికి చేరుకుంటుంది. 2021-22లో కర్లాన్ టర్నోవర్ రూ.808.80 కోట్లు. ఫర్లెంకోలో వాటా కొనుగోలుతో షీలా ఫోమ్ బ్రాండెడ్ ఫర్నీచర్ మరియు ఫర్నీచర్ రెంటల్ మార్కెట్‌లోకి ప్రవేశిస్తుందని గౌతం చెప్పారు. ఫర్లెంకో బెంగళూరు, ముంబై మరియు ఢిల్లీ-NCR నగరాల్లో పనిచేస్తుంది. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో రూ.152 కోట్ల ఆదాయాన్ని నమోదు చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *