2047 భారతదేశం అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-30T03:19:48+05:30 IST

2047 నాటికి భారతదేశాన్ని అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా మార్చేందుకు, ప్రభుత్వం ప్రధానంగా మౌలిక సదుపాయాలు, పెట్టుబడులు, ఆవిష్కరణలు మరియు సమ్మిళిత వృద్ధి (4I)పై దృష్టి సారిస్తోంది.

2047 భారతదేశం అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా

‘4ఐ’పై ప్రభుత్వం దృష్టి… కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్

న్యూఢిల్లీ: 2047 నాటికి భారత్‌ను అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా మార్చేందుకు ప్రభుత్వం మౌలిక సదుపాయాలు, పెట్టుబడులు, ఆవిష్కరణలు మరియు సమ్మిళిత వృద్ధి (4I)పై దృష్టి సారించిందని కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ అన్నారు. భారత పరిశ్రమల సమాఖ్య (CII) ఏర్పాటు చేసిన సమావేశంలో మంత్రి మాట్లాడుతూ. అందుకు అనుగుణంగా అవసరమైన లక్ష్యాలను నిర్ధేశిస్తున్నట్లు తెలిపారు. అంతేకాకుండా పెట్టుబడులకు సంబంధించి ప్రభుత్వం ఇప్పటికే అనేక కీలక సంస్కరణలు తీసుకొచ్చిందని మంత్రి పేర్కొన్నారు. భారతదేశంలో యువ రక్తానికి కొదవ లేదని, వారి నైపుణ్యాలకు పదును పెట్టడం ద్వారా ఆర్థిక వ్యవస్థను మరింత అభివృద్ధి పథంలోకి తీసుకెళ్లేందుకు అవకాశం లభిస్తుందన్నారు.

10 లక్షల కోట్ల పెట్టుబడులు: 2047 నాటికి భారతదేశాన్ని అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా తీర్చిదిద్దడమే ప్రభుత్వ లక్ష్యమని, అందుకు అనుగుణంగా ప్రభుత్వం రూ. వచ్చే మూడు నుంచి ఐదేళ్లలో మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధికి 10 లక్షల కోట్లు. ఈ మౌలిక సదుపాయాల కల్పనతో దేశంలో పెట్టుబడులు వస్తాయని చెప్పారు. పెట్టుబడులకు సంబంధించి ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ రంగాలను ప్రభుత్వం ప్రోత్సహిస్తుందని చెప్పారు. మౌలిక సదుపాయాల కల్పనలో భాగంగా రోడ్లు, పోర్టులు, విమానాశ్రయాల అభివృద్ధితో పాటు డిజిటల్ మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధిపై దృష్టి సారించనున్నట్లు మంత్రి తెలిపారు. వీటితో పాటు ఇన్నోవేషన్‌కు పెద్దపీట వేస్తున్నామని, ఇందులో భాగంగా అంతరిక్షం, అణుశక్తి తదితర రంగాలపై కూడా దృష్టి సారించామని చెప్పారు. ప్రభుత్వం చేపడుతున్న పనులతో రానున్న కాలంలో భారతదేశం అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా మారుతుందన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-30T03:19:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *