కర్ణాటక ఎన్నికలు: నన్ను 91 సార్లు అవమానించారు: మోదీ

బెంగళూరు: కాంగ్రెస్ పార్టీ కీలక నేతలు తనను 91 సార్లు అవమానించారని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. శనివారం బీదర్ జిల్లా హుమ్నాబాద్‌లో కర్ణాటక శాసనసభ ఎన్నికల ప్రచారానికి వచ్చిన ఆయన కాంగ్రెస్ నేతల విమర్శలపై ఘాటుగా స్పందించారు. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే చేసిన తీవ్ర వ్యాఖ్యలను ప్రధాని పరోక్షంగా తోసిపుచ్చారు.

తనపై కాంగ్రెస్ నేతలు తీవ్ర ఆరోపణలు చేస్తున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. తనను విషసర్పం అని, చౌకీదార్ అని, దొంగ అని పిలిచారని, ఇప్పుడు లింగాయత్ సోదరులను అవినీతిపరులతో పోల్చుతున్నారని అన్నారు. ప్రజలు తనను అవమానించిన ప్రతిసారీ వారికి గుణపాఠం చెప్పారన్నారు. రాజ్యాంగ నిర్మాత డాక్టర్‌ బీఆర్‌ అంబేద్కర్‌, దేశం కోసం పోరాడిన సావర్కర్‌లను విమర్శించిన వారు ఆయనను వదిలేస్తారా? కాంగ్రెస్ నేతలపై విరుచుకుపడ్డారు.

గతంలో కాంగ్రెస్, జేడీఎస్ సంకీర్ణ ప్రభుత్వం ప్రధానమంత్రి సమ్మాన్ పథకం లబ్ధిదారుల జాబితాను కూడా కేంద్రానికి పంపలేదని విమర్శించారు. ఆ పథకంలో దోచుకునే అవకాశం లేకపోలేదని, కాస్త వెనక్కి తగ్గారన్నారు. బీజేపీ ప్రభుత్వం ఏర్పాటైన వెంటనే ప్రధానమంత్రి కిసాన్ సమ్మాన్ పథకం ద్వారా లక్షలాది మంది అన్నదాతల ఖాతాల్లోకి డబ్బులు చేరాయని గుర్తు చేశారు. ఎన్నికల వేళ రుణమాఫీ పేరుతో కాంగ్రెస్ పార్టీ డ్రామాలు ఆడుతోందన్నారు.

కాంగ్రెస్ అధికారంలో ఉన్న రాజస్థాన్‌లో రుణమాఫీ ఎందుకు చేయలేదని ప్రశ్నించారు. పేదల కష్టాలు కాంగ్రెస్ నేతలకు అర్థం కావడం లేదన్నారు. డబుల్ ఇంజన్ పాలనలో పేదల సంక్షేమం శరవేగంగా సాగుతుందన్నారు. డబుల్ ఇంజన్ అంటే డబుల్ బెనిఫిట్, డబుల్ స్పీడ్ అని చెప్పారు. రాష్ట్రంలోనూ, కేంద్రంలోనూ బీజేపీ ప్రభుత్వాలు ఉంటే రెట్టింపు అధికారం వస్తుందని, తద్వారా కర్ణాటక దేశంలోనే నంబర్‌వన్‌గా నిలుస్తుందని అన్నారు. బీజేపీకి స్పష్టమైన మెజారిటీ ఇవ్వాలని, సుస్థిర ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు ప్రజల ఆశీస్సులు కావాలని కోరారు. విజయపుర, కుడచ్చి బహిరంగ సభల అనంతరం బెంగళూరులో ప్రధాని మోదీ రోడ్ షోలో పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-29T21:40:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *