సీఎం కేసీఆర్: ఆ జిల్లా పర్యటనలో సీఎం చితపటాలు, రాసరుల మధ్య పర్యటన సాగింది.

ఇటీవల ఆ జిల్లాలో పర్యటించిన సీఎం కేసీఆర్ రొటీన్‌కు భిన్నంగా ప్రవర్తించారు. అకాల వర్షాలు, వడగళ్ల వాన వల్ల జరిగిన పంట నష్టాన్ని చూసేందుకు ముఖ్యమంత్రి పర్యటన సందర్భంగా కొన్ని ఆసక్తికర విషయాలు చోటు చేసుకున్నాయి. చాలా మంది సొంత పార్టీ నేతలపై విరుచుకుపడ్డారు. మరి కొందరు ఎమ్మెల్యేలు ముఖ్యమంత్రి పర్యటనను బహిష్కరించడం చర్చనీయాంశంగా మారింది. మరిన్ని విషయాలు ABN లోపలలో తెలుసుకుందాం..

Untitled-188.jpg

ఉమ్మడి వరంగల్ జిల్లాలో రెండు చోట్ల పర్యటన

ఇటీవల ఖమ్మం, వరంగల్, కరీంనగర్ జిల్లాల్లో ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ సుడిగాలి పర్యటన చేశారు. అకాల వర్షాలు, వడగళ్ల వానతో దెబ్బతిన్న పంటలను పరిశీలించారు. ఉమ్మడి వరంగల్ జిల్లాలో రెండు చోట్ల ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పర్యటించారు. ముందుగా మహబూబాబాద్ జిల్లా పెద్దవంగర మండలం రెడ్డికుంటతండాకు వచ్చారు. సమీపంలో ఏర్పాటు చేసిన హెలిప్యాడ్ వద్ద దిగిన కేసీఆర్ కిలోమీటరు దూరంలో ఉన్న పొలాల్లోకి వెళ్లారు. వర్షాలకు దెబ్బతిన్న మొక్కజొన్న, మిర్చి పంటలను పరిశీలించారు. తుపానులు, వడగళ్ల వానలకు దెబ్బతిన్న మామిడి తోటలను చూశారు. కానీ అక్కడ పెద్దగా పంట నష్టం లేదు. నష్టపోయిన పంటలను చూపకపోవడంపై అధికారులపై సీఎం కేసీఆర్ అసహనం వ్యక్తం చేసినట్లు సమాచారం.

Untitled-218.jpg

నేతలపై సీఎం ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు

మామిడితోట బీఆర్‌ఎస్‌ రైతుకు చెందినదని… ఆ తోట ఎవరిదని కేసీఆర్‌ ప్రశ్నించగా… ఖద్దరు దుస్తులు ధరించిన ఓ నాయకుడు ప్రత్యక్షమై తనదేనంటూ… ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ ఆవేదన వ్యక్తం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. అతని అవతార్. అలాగే రెడ్డికుంటతండాలో సీఎం ఆగి మాట్లాడాలన్నది షెడ్యూల్ లో లేదు…అందుకే అక్కడ ఏర్పాటు చేసిన వేదికపైకి సీఎం రావాలని కోరలేదు…ఖమ్మంలో మాట్లాడుకోలేదా….అక్కడ. ఇక్కడ అవసరం లేదు…అని మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావుకు సీఎం చెప్పారు…కానీ మంత్రి దయాకరరావు గారు ప్లీజ్ సార్. .. పదే పదే అభ్యర్థించారు… లేదంటే సీఎం వేదికపైకి వచ్చి మాట్లాడారు. కానీ కేసీఆర్ ప్రసంగం రొటీన్ కు భిన్నంగా సాగింది. గద్గద స్వరానికి తోడు…మైక్ సరిగా పనిచేయక… పక్కనే ఉన్న మంత్రి ఎర్రబెల్లి భుజంపై కొట్టారు. అలాగే సీఎం చేతిలోని మైక్ లాక్కొని అసహనం వ్యక్తం చేశారు. షెడ్యూల్ ఆలస్యం… లంచ్ టైమ్ దాటిపోవడంతో నేతలపై సీఎం విరుచుకుపడ్డారు. సీఎం కేసీఆర్ తీరులో అది స్పష్టంగా కనిపించింది.

శీర్షిక లేని-20544.jpg

ఏర్పాట్లు చేయలేని అధికారులు

రెడ్డికుంటతండాలో పర్యటించిన వెంటనే… బస్సులోనే కేసీఆర్ భోజనం చేశారు. మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు… ముఖ్యమంత్రికి వడ్డించారు. సహజంగానే సీఎం పర్యటన సందర్భంగా సీఎం మధ్యాహ్న భోజనానికి అధికారులు ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేస్తారు. కానీ ముఖ్యమంత్రి ఇంటి నుంచి తెచ్చిన లంచ్ బాక్స్ తెరిచి బస్సులోనే తిన్నారు. వాస్తవానికి సీఎం కేసీఆర్ పర్యటన 12 గంటల ముందే ఖరారు కావడంతో… ఏర్పాట్లకు అధికారులు, నేతలు ఇబ్బందులు పడ్డారని స్థానిక నేతలు తెలిపారు.

Untitled-22457.jpg

కేసీఆర్ దృష్టిని ఆకర్షించేందుకు పోటీ పడిన నేతలు

మహబూబాబాద్ జిల్లా రెడ్డికుంటతండాలో పర్యటన ముగించుకుని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ వరంగల్ జిల్లా దుగ్గొండి మండలం ఆదివరంగాపురం చేరుకున్నారు. అక్కడ వడగళ్ల వానకు దెబ్బతిన్న పంటలను పరిశీలించారు. రైతులతో మాట్లాడారు. సీఎం పర్యటనకు వచ్చిన పలువురు బీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు, ఇతర ప్రజాప్రతినిధులు, నేతలు సీఎం దృష్టిని ఆకర్షించేందుకు పోటీ పడ్డారు. నేతల హడావుడి చూసి సీఎం అసహనానికి గురయ్యారు. ఇక పంటలు నష్టపోయిన రైతుల కష్టాలు తెలుసుకునేందుకు సీఎం వస్తే… నేతలు మాత్రం రైతుల సమస్యలను పట్టించుకోకుండా కేసీఆర్ దృష్టికి తీసుకెళ్లేందుకు హంగామా చేస్తున్నారని విమర్శించారు.

శీర్షిక లేని-23744.jpg

కోలాటాలు, కోలాహల మధ్య కేసీఆర్ పర్యటన సాగింది

సాధారణంగా ముఖ్యమంత్రి ఏ జిల్లా పర్యటనకు వెళ్లినా… జిల్లాకు చెందిన ఎమ్మెల్యేలంతా హాజరవుతారు. అయితే ఈసారి సీఎం పర్యటనలో కొందరు ఎమ్మెల్యేలు తప్పుబట్టడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. టీఆర్‌ఎస్‌ బీఆర్‌ఎస్‌గా మారిన తర్వాత కేసీఆర్‌ తొలిసారిగా ఉమ్మడి వరగమల్‌ జిల్లా పర్యటనకు వచ్చారు. దేశంలో బీఆర్ ఎస్ విధానాన్ని నూతన వ్యవసాయ విధానంగా అమలు చేయాలని, తద్వారా రైతులు పంటనష్టం జరిగితే బీమా పాలసీ పొందే అవకాశం ఉంటుందన్నారు. ఇక పార్టీ మారిన తర్వాత బీఆర్ఎస్ అని కేసీఆర్ ఎక్కడ ప్రసంగించినా జై భారత్ అంటూ విమర్శలు గుప్పించారు. కానీ నర్సంపేట నియోజకవర్గం దుగ్గొండి మండలం అడివిరంగాపురంలో మాత్రం జై తెలంగాణ అంటూ విమర్శలు గుప్పించారు.

Untitled-1954.jpg

పంట నష్టపరిహారాన్ని పూర్తిగా రాష్ట్ర నిధుల నుంచే అందజేస్తామని, కేంద్రాన్ని ఒక్కటి కూడా అడగడం లేదని సీఎం కేసీఆర్ స్పష్టం చేశారు. అయితే గత అలవాటు ప్రకారం కేసీఆర్ జై తెలంగాణ అంటూ విమర్శలు చేశారని సొంత పార్టీ నేతలే చర్చించుకున్నారు. మొత్తానికి సీఎం కేసీఆర్ ఉమ్మడి వరంగల్ జిల్లా పర్యటనకు అడ్డంకులు ఎదురయ్యాయి. సరైన ఏర్పాట్లు చేయకపోవడమే ముఖ్యమంత్రి అసహనానికి కారణమని బీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-27T13:32:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *