ప్రియాంక గాంధీ: తెలంగాణ ఇన్‌ఛార్జ్ ప్రియాంక గాంధీ… విజయవంతమైన ప్రారంభం?

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో తగాదాలు, గ్రూపు తగాదాలు, ఆధిపత్య పోరు అంతా ఇంతా కాదు. సొంత నేతలను ఓడించేందుకు నేతలు కృషి చేసిన సందర్భాలు కూడా ఉన్నాయి. పార్టీగా తెలంగాణ ఇచ్చిన సానుభూతి ఉన్నప్పటికీ రెండుసార్లు కాంగ్రెస్‌ను అధికారంలోకి తెచ్చే నాయకత్వం కొరవడింది. తెలంగాణ గడ్డపై ముచ్చటగా మూడోసారి కాంగ్రెస్ జెండా ఎగురవేయాలనే లక్ష్యంతో కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ ఇప్పుడు ప్రియాంక గాంధీని తెలంగాణకు పంపిస్తోంది.

FtmmtEfagAUGGLD.jpg

దేశవ్యాప్తంగా కాంగ్రెస్ క్షీణిస్తున్న తరుణంలో.. ఇందిరాగాంధీని పోలిన ప్రియాంక గాంధీని కాంగ్రెస్ రంగంలోకి దింపింది. ఇంతకు ముందు యూపీలో పార్టీని నిలబెట్టుకోవడం చాలా కష్టం. పార్టీకి పునరుజ్జీవం రాకపోయినా, సీట్లు సాధించకపోయినా.. గత యూపీ ఎన్నికల్లో ప్రియాంక కాంగ్రెస్ క్యాడర్‌ను చేరుకోగలిగింది. అయితే సగటు ఓటరుకు చేరువయ్యేందుకు ప్రియాంక తీసుకున్న కార్యక్రమాలు, గతంలో కాంగ్రెస్‌ను ఆదరించిన వర్గాలపై చర్చ జరిగింది.

Fu5Jp73XoAAJPbO.jpg

కానీ ఇప్పుడు తెలంగాణ అందుకు పూర్తి భిన్నంగా ఉంది. కేసీఆర్ రెండు పర్యాయాలు ప్రభుత్వ వ్యతిరేకత. తొలిసారి తీసుకొచ్చిన పథకాలే తప్ప రెండోసారి కొత్త పథకాలు లేవు. ముఖ్యంగా యువతలో కేసీఆర్ పట్ల వ్యతిరేకత ఉంది. కాంగ్రెస్‌ నాయకత్వంలో అంతర్గత పోరు ఉన్నప్పటికీ క్షేత్రస్థాయిలో మాత్రం ఆ పార్టీ బలంగానే ఉంది. కర్నాటకలో విజయపథంలో దూసుకుపోతున్న కాంగ్రెస్ తదుపరి ఆశ తెలంగాణ కూడా. గెలిచే అవకాశం ఉందని బలంగా నమ్మడంతో కర్ణాటక ఎన్నికల ప్రచారం ముగిసిన రోజు నుంచి తెలంగాణ బాధ్యతలు అప్పగించారు.

Fu5Jp74XgAEZir1.jpg

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో కీలక నేతలెవరికీ పొత్తు లేదన్నది బహిరంగ రహస్యం. కొందరిపై రహస్య ఆరోపణలు కూడా ఉన్నాయి. ఈ దశలో ప్రియాంక గాంధీ ఎంట్రీ ఇవ్వబోతోంది. గాంధీ కుటుంబ సభ్యురాలిగా ప్రియాంక తీసుకున్న నిర్ణయాలను వెనక్కి తీసుకోలేం. నాయకులంతా పార్టీ కోసం పనిచేయాలన్నారు. కొన్నాళ్లుగా నేతల మధ్య కొట్లాటతోనే పరిష్కారమవుతుందని డైలాగ్స్‌ నడిచాయి.

Fmmxn1saAAMIWlH.jpg

కానీ ఇప్పుడు నాయకత్వం తనంతట తానుగా వస్తున్నందున ఆ ఆటలు సాగే అవకాశం లేకపోలేదు. పోరాడుతున్న నేతలకు, కేసీఆర్ తో కలుస్తున్న వారికి ప్రాధాన్యత ఉంటుంది. కేడర్‌కు కూడా అదే అవసరం. తెలంగాణలో ప్రియాంక గెలుపు ఫార్ములాతో బరిలోకి దిగబోతోందని స్పష్టమవుతుండగా, ప్రియాంక గాంధీ విజయం కూడా తెలంగాణ నుంచే ప్రారంభం కానుందనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-08T15:23:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *