ఏపీ రాజకీయాలు : ఆ సీనియర్ మంత్రి ధర్మాన వ్యవహార శైలి హాట్ టాపిక్ గా మారింది.

ఉత్తరాంధ్ర జిల్లాల్లో టీడీపీ అధినేత పర్యటన తర్వాత సీనియర్ మంత్రి స్వరంలో మార్పు వచ్చింది. ఉత్తరాంధ్ర జిల్లాల అభివృద్ధికి విశాఖ రాజధాని ఒక్కటే పరిష్కారమని నిన్నటి వరకు చెప్పారు. సభల్లో చంద్రబాబుకు అందుతున్న ఆదరణతో మంత్రికి అసలు విషయం ఆలస్యంగా అర్థమైందా?.. ఇంతకీ.. ఆ సీనియర్ మంత్రి ఎవరు?.. ఎందుకు గొంతు మార్చారు?.. మరిన్ని విషయాలు. ABN లోపలలో తెలుసుకుందాం..

ఉత్తరాంధ్ర అభివృద్ధి మంత్రాన్ని ధర్మాన స్వీకరించారు

తెలుగు రాష్ట్రాల్లో పరిచయం అవసరం లేని సీనియర్ నాయకుడు ధర్మాన ప్రసాద రావు. అయితే ఈ మధ్య ఆయన ఏం మాట్లాడినా హాట్ టాపిక్ అవుతోంది. విశాఖ రాజధాని ఉద్యమంలో తన సత్తా చాటేందుకు ధర్మాన చాలా ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. మంత్రి పదవి రాకముందే మౌనంగా ఉన్న ధర్మాన ఒక్కసారిగా ఉత్తరాంధ్ర అభివృద్ధి మంత్రాన్ని ఎత్తుకున్నారు. విశాఖ రాజధాని కోసం అవసరమైతే పదవికి రాజీనామా చేస్తానని ప్రకటించారు. ఏది ఏమైనా ముఖ్యమంత్రిని కలిసిన తర్వాత రాజీనామా అంశాన్ని ధర్మాన పక్కన పెట్టారు.

Untitled-9525.jpg

ధర్మాన వ్యవహార శైలిలో కొత్త డైమెన్షన్

నిజానికి.. రాజకీయాల్లో విశేష అనుభవం ఉన్న ధర్మాన. కానీ.. అధికార వికేంద్రీకరణ నిర్ణయం తర్వాత ధర్మాన వ్యవహార శైలిలో కొత్త కోణం కనిపిస్తోంది. ఇటీవల ధర్మాన బహిరంగ వేదికలపై ఏం మాట్లాడినా అది వివాదాస్పదంగా మారి రాజకీయ చర్చకు దారి తీస్తోంది. విశాఖ రాజధాని పేరుతో ఇన్నాళ్లూ రాజకీయ ప్రకటనలు ఇస్తున్న ఆయన.. స్వరం మార్చారు. విశాఖను రాజధానిగా ప్రకటించండి.. విశాఖ కేంద్రంగా చిన్న రాష్ట్రం ఏర్పడుతుందని సంచలన వ్యాఖ్య చేశారు. దీన్ని బట్టి విశాఖ రాజధానిని ఎవరూ అడ్డుకోలేరని ధర్మాన అన్నట్లుగానే ఉత్తరాంధ్ర ప్రత్యేక రాష్ట్ర నినాదం ఎందుకు ఎత్తారనే చర్చ రాజకీయ వర్గాల్లో సాగుతోంది. ఎలాగూ మూడున్నరేళ్లు గడిచిపోయాయి.. సమయం లేదు.. అలా.

శీర్షిక లేని-10655.jpg

వాయిస్‌లో తేడా గురించి మాట్లాడండి

ఇదిలావుంటే… తాజాగా టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు… ఉత్తరాంధ్ర జిల్లాల్లో పర్యటించారు. ఉమ్మడి శ్రీకాకుళం జిల్లా పర్యటనలో బాబు సభలతో హోరెత్తించారు. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా చంద్రబాబు పర్యటన రికార్డులు సృష్టించింది. దీంతో అధికార పార్టీ నేతల గొంతులో తేడా వచ్చిందనే టాక్ వినిపిస్తోంది. ముఖ్యంగా.. శ్రీకాకుళం జిల్లా పర్యటన సందర్భంగా.. చంద్రబాబు ప్రతి అసెంబ్లీలోనూ అమరావతి రాజధాని అంశాన్ని ప్రస్తావించారు. ఆంధ్రుల రాజధాని అమరావతికి ప్రతిసారీ ప్రజల నుంచి గట్టి మద్దతు లభించింది. ఈ క్రమంలోనే.. విశాఖ రాజధాని పేరుతో హడావుడి చేయడం వృథా అనే భావనకు ధర్మాన లాంటి నేతలు వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. అందుకే.. ధర్మాన ప్రసాద రావు.. ఉత్తరాంధ్ర ప్రత్యేక రాష్ట్రాన్ని తెరపైకి తెచ్చారనే చర్చ సాగుతోంది.

Untitled-1154.jpg

విశాఖ విషయంలో ప్రజల స్పందన కరువైంది

మరోవైపు.. మంత్రి ధర్మాన పాల్గొన్న ప్రతి సమావేశంలోనూ అధికార వికేంద్రీకరణ వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు.. విశాఖపట్నం రాజధాని వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలను వివరిస్తున్నారు. తన ప్రసంగంలో విశాఖపట్నం అంశాన్ని పదే పదే ప్రస్తావించినప్పటికీ ప్రజల నుంచి పెద్దగా స్పందన లేదు. ఈ క్రమంలో.. టీడీపీపై ఇంకా మక్కువ ఉన్నట్టుంది.. అంటూ.. అక్కడికి వెళ్లిన కార్యకర్తలపై గగ్గోలు పెడుతున్నారు. మొత్తానికి.. మంత్రి ధర్మాన తన తాజా వ్యాఖ్యలతో రాజకీయంగా హీట్ పెంచారు. ధర్మాన వ్యాఖ్యలు ఒక్కొక్కటిగా సాగుతున్నాయి.. చూద్దాం రానున్న రోజుల్లో ఎలాంటి మలుపులు తిరుగుతాయో..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-03T14:21:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *