తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో ఊపందుకుంటున్న బీసీ నినాదం.. 40 సీట్లు ఇస్తారా?

బీసీ నేతలు తాము కష్టపడుతున్న 40 నియోజకవర్గాల జాబితాను ఇప్పటికే సిద్ధం చేశారు. ఈ సీట్లు దక్కకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్న బీసీ నేతలు ఢిల్లీ బాట పట్టారు.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో ఊపందుకుంటున్న బీసీ నినాదం.. 40 సీట్లు ఇస్తారా?

తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌ బీసీ నేతలు అసెంబ్లీలో 40 సీట్లు అడిగారు

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ బీసీ నేతలు : తెలంగాణ కాంగ్రెస్ బీసీ నేతలు స్వరం పెంచుతున్నారు. ఈసారి తమ కోటా సీట్లను పెంచుకోవాలనే పట్టుదలతో ఉన్నారు. వరుస సమావేశాలు నిర్వహిస్తూ హైకమాండ్‌కు అల్టిమేటం జారీ చేస్తున్నారు. 40 సీట్లు కేటాయించాలని భావిస్తున్న కాంగ్రెస్ బీసీ నేతలు.. కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ ను కలిసి విషయం తేల్చేందుకు ఢిల్లీకి బయలుదేరారు. మునుపెన్నడూ లేనివిధంగా కాంగ్రెస్ బీసీ నేతలు గొంతు పెంచడానికి కారణమేమిటి? కాంగ్రెస్ ఏం చేస్తుంది? తెర వెనుక రాజకీయాలు చూద్దాం.

కాంగ్రెస్ లో బీసీ నినాదం ఊపందుకుంది. రాష్ట్రంలో 50 శాతానికి పైగా ఉన్న బీసీలకే అసెంబ్లీ టిక్కెట్లు కేటాయించాలని బీసీ నేతలు పట్టుబడుతున్నారు. గెలుపు గుర్రాల పేరుతో ప్రతిసారీ బీసీ నేతలకు అన్యాయం జరుగుతోంది. గత అనుభవాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఈసారి ఎన్నికలకు ముందే కాంగ్రెస్ బీసీ నేతలు మేల్కొన్నారు. బీసీ జనాభా ఎక్కువగా ఉన్న నియోజకవర్గాలను కేటాయించాలని బీసీ నేతలు డిమాండ్ చేస్తున్నారు.

ఇదే అంశంపై గాంధీభవన్‌లో ఇప్పటికే ఒకసారి సమావేశమైన బీసీ నేతలు తాజాగా ఢిల్లీ యాత్రకు సిద్ధమయ్యారు. రాజకీయ వ్యవహారాల కమిటీ కూడా ఇదే అంశంపై చర్చించి ప్రతి పార్లమెంట్‌లో రెండు స్థానాలు కేటాయించాలని ఒత్తిడి తెచ్చింది. బీసీ నేతలు తాము కష్టపడుతున్న 40 నియోజకవర్గాల జాబితాను ఇప్పటికే సిద్ధం చేశారు. ముఖ్యంగా జనగామ నియోజకవర్గంలో పీసీసీ మాజీ అధ్యక్షుడు పొన్నాల లక్ష్మయ్యను కాకుండా కొమ్మూరి ప్రతాపరెడ్డికి టికెట్ ఇవ్వాలని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఆలోచిస్తోంది. హుస్నాబాద్‌పై మాజీ ఎంపీ పొన్నం ప్రభాకర్, ఎల్బీనగర్ స్థానంపై మాజీ ఎంపీ మధుయాష్కీగౌడ్, నల్గొండ అసెంబ్లీ స్థానంపై చెరుకు సుధాకర్ వంటి నేతలు ఆశలు పెట్టుకున్నారు. ఈ సీట్లు దక్కకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్న బీసీ నేతలు ఢిల్లీ బాట పట్టారు.

ఇది కూడా చదవండి: వ్యూహాలు రచిస్తున్న కాంగ్రెస్, బీఆర్ఎస్ పార్టీ ఎమ్మెల్సీకి ఉచ్చు!

కాంగ్రెస్ లో సామాజిక న్యాయం చేయాలని కోరుతూ ఏఐసీసీ నేతలను కలవాలని బీసీ నేతలు నిర్ణయించారు. ఢిల్లీలో ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే తమ డిమాండ్‌ను అగ్రనేత రాహుల్ గాంధీని కలిసి హైకమాండ్ దృష్టికి తీసుకెళ్లాలని నిర్ణయించారు. బుధవారం ఢిల్లీలో ముఖ్య నేతలతో భేటీ కానున్న కాంగ్రెస్ బీసీ నేతలు తమ డిమాండ్ సాధిస్తారా? లేదా? అదే ఉత్కంఠగా మారింది.

ఇది కూడా చదవండి: రేవంత్ రెడ్డి బలం పెరిగిందా.. స్క్రీనింగ్ కమిటీకి హాజరైన పరిణామాలు ఏమిటి?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *