ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఎన్నికలు: హామీల వరద.. గెలుపు ఎవరిది?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-30T12:59:08+05:30 IST

తెలుగు ఫిల్మ్ ఇండస్ట్రీ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ (TFCC) ఎన్నికలు ఆదివారం (జూలై 30) ఉదయం ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఎన్నికలలో ప్రారంభమయ్యాయి. మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు పోలింగ్ జరగనుంది. ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్‌లో నిర్మాతల రంగం, పంపిణీ రంగం, స్టూడియో రంగం మరియు ఎగ్జిబిటర్ రంగం మధ్య ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.

ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఎన్నికలు: హామీల వరద.. గెలుపు ఎవరిది?

తెలుగు ఫిల్మ్ ఇండస్ట్రీ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్ (TFCC) ఎన్నికలు ఆదివారం (జూలై 30) ఉదయం ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఎన్నికలలో ప్రారంభమయ్యాయి. మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు పోలింగ్ జరగనుంది. ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్‌లో నిర్మాతల రంగం, పంపిణీ రంగం, స్టూడియో రంగం మరియు ఎగ్జిబిటర్ రంగం మధ్య ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. ఫిలిం ఛాంబర్ మనుగడకు మంచి సినిమా పరిశ్రమ అందించాలనే కాంక్షతో దిల్ రాజు ప్యానెల్, చిన్న సినిమాల మనుగడ, డిజిటల్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్ల ఛార్జీల తగ్గింపు హామీలతో సి.కళ్యాణ్ ప్యానెల్ బరిలో నిలిచాయి. అధ్యక్ష పదవికి సీనియర్ నిర్మాత సి.కళ్యాణ్, దిల్ రాజు పోటీ పడుతున్నారు. అన్ని విభాగాల్లో 2 వేల మందికి పైగా సభ్యులున్నారు. నిర్మాతల రంగం నుండి సుమారు 1500 మంది, డిస్ట్రిబ్యూటర్లు, స్టూడియో నుండి 500 మంది? వ్యక్తిగతంగా 98 మంది సభ్యులు తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకుంటున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ FDC చైర్మన్, నటుడు పోసాని కృష్ణమురళి, నిర్మాత సుప్రియ, గుణశేఖర్ తదితరులు ఈరోజు తెల్లవారుజామున తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకున్నారు. ఉదయం 9 గంటల వరకు మొత్తం 104 ఓట్లు పోలయ్యాయి. 11.30 నిమిషాల వ్యవధిలో 710 ఓట్లు పోలయ్యాయి. ప్రొడ్యూసర్ సెక్టార్ నుంచి 450, స్టూడియో రంగం నుంచి 50, డిస్ట్రిబ్యూషన్ విభాగంలో 210 ఓట్లు పోలైన సంగతి తెలిసిందే. ఎగ్జిబిటర్ల విభాగం నుంచి ఇప్పటికే 16 మంది ఈసీ సభ్యులు ఏకగ్రీవంగా ఎన్నికయ్యారు. మధ్యాహ్నం 3 గంటలకు పోలింగ్‌ పూర్తవుతుంది. కౌంటింగ్ వెంటనే ప్రారంభించి 6 గంటలకు ఫలితాలు వెల్లడిస్తారు. అయితే గతంలో చాలా మంది అది చేస్తాం.. ఇది చేస్తాం అని హామీ ఇచ్చారు. ఇచ్చిన హామీలను ఎంత వరకు నెరవేర్చారన్నారు. మరి కొత్తగా బరిలోకి దిగిన సి.కళ్యాణ్ దిల్ రాజు ఇచ్చిన మాటలను ఎంతవరకు నిలబెట్టుకుంటాడో చూడాలి. వీరిద్దరిలో విజేత ఎవరో తెలియాలంటే మరికొన్ని గంటలు ఆగాల్సిందే!

2.jpg

జీవిత వ్యాఖ్యలు.. (జీవిత రాజశేఖర్)

ఎన్నికల సమయంలో ఓటు హక్కు వినియోగించుకునేందుకు వచ్చిన ఓ నిర్మాత జీవితంపై కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఓటు వేసే ముందు ఒకటికి పదిసార్లు ఆలోచించుకోవాలని సభ్యులకు సూచించారు. ఇండస్ట్రీ చాలా కష్టాల్లో ఉంది. సమస్యలకు ఎవరు పరిష్కారం చూపుతారో ఆలోచించి అందరి స్థితిగతులను తెలుసుకుని ఓటు వేయండి. కరోనా సమయంలో పరిశ్రమ చాలా కష్టాలను చూసింది. ఇండస్ట్రీకి వచ్చినప్పటి నుంచి ఎలాంటి మార్పు లేదు. సెన్సార్‌లో చాలా సమస్యలు ఉన్నాయి. సెన్సార్ లోనే ఎడ్యుకేషన్ చేయాల్సి ఉంటుంది. దిల్ రాజు ప్యానల్‌కి నేను సపోర్ట్ చేస్తున్నాను” అని అన్నారు.

1.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-30T13:15:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *