ముఖ్యమంత్రి: సీఎం సంచలన వ్యాఖ్యలు.. ఇది పాదయాత్ర కాదు.. పాప యాత్ర.

– అన్నామలై యాత్రపై స్టాలిన్ వ్యాఖ్యలు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): రామేశ్వరం నుంచి ప్రారంభించిన బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అన్నామలై పాదయాత్ర కాదని, బీజేపీ పాలకుల పాపపు యాత్ర అని ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ (ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్) విమర్శించారు. స్థానిక తేనంపేటలోని పార్టీ కేంద్ర కార్యాలయం అన్నా అరివాలయంలో శనివారం ఉదయం జరిగిన పార్టీ యువజన విభాగం సమావేశంలో స్టాలిన్ మాట్లాడుతూ.. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా రాష్ట్రానికి కొత్త పథకాలు ప్రారంభించేందుకు రామేశ్వరం రాలేదని, పార్టీ పాదయాత్రను ప్రారంభించేందుకు వచ్చారని అన్నారు. 2002లో గుజరాత్‌లో జరిగిన మారణకాండ, మణిపూర్‌లో జరుగుతున్న హింసాకాండకు క్షమాపణ చెప్పడానికే ఈ యాత్ర అని చెప్పారు. వందేళ్ల క్రితం రాష్ట్రం ఎలా ఉందో, ద్రవిడ పాలనా పద్ధతిలో రాష్ట్రంలో డీఎంకే ఎలా రూపుదిద్దుకుందో ప్రజలంతా ఆలోచించాలన్నారు. అన్నాదురై, కరుణానిధిలకు సీఎం పీఠం వస్తుందని కలలో కూడా అనుకోలేదని, పార్టీకి ఆయన చేసిన నిరంతర సేవలకు గుర్తింపుగా ఈ పదవిని భావిస్తున్నట్లు చెప్పారు. పేదలకు సమర్ధవంతమైన పరిపాలన అందిస్తున్న డీఎంకే తరహాలో కేంద్రంలో రావాలని అందరూ ఆకాంక్షిస్తున్నారని, ఆ దిశగా ‘భారత్’ పేరుతో ప్రతిపక్షాలన్నీ ఏకతాటిపైకి రావాలన్నారు. ఈ ఐక్యత కోసం తాను అంకితభావంతో కృషి చేసినందుకే ప్రధాని నరేంద్రమోడీ, బీజేపీ జాతీయ నేతలు తనను, డీఎంకే అదే పనిగా విమర్శిస్తున్నారని అన్నారు.

nani1.jpg

డీఎంకే యువజన విభాగం అధ్యక్షుడిగా ఉన్న ఉదయనిధికి మంత్రి పదవి అంత తేలికగా రాలేదన్న విషయం అందరికీ తెలిసిందేనని, గత లోక్ సభ, అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఆయన చేసిన ప్రచారం వల్లే పార్టీ ఘనవిజయం సాధించిందన్నారు. చేతిలో ఇటుకతో ఉదయనిధి చేస్తున్న ప్రచారం ఇప్పటికే మరిచిపోలేని టైటిల్‌గా మారింది. రాష్ట్ర మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీపై కేంద్రమంత్రి అమిత్ షా చేసిన వ్యాఖ్యలు ఆయన స్థాయికి తగ్గట్టుగా లేవని విమర్శించారు. బీజేపీ జాతీయ నాయకులు, మంత్రులు, ఎంపీల్లో ఎంతమంది నేరస్తులు ఉన్నారో, ఎంతమంది జైలు శిక్ష అనుభవించారో అన్ని లెక్కలు చెప్పగలనని అన్నారు. ప్రతిపక్షాలు పాలిత రాష్ట్రాలపై ఈడీ వంటి దర్యాప్తు సంస్థలను ఉసిగొల్పడం సిగ్గుచేటని అమిత్ షాకు తెలియదా అని స్టాలిన్ ప్రశ్నించారు. సెంథిల్‌బాలాజీపై ఆరోపణలు మాత్రమే ఉన్నాయని, నేరం రుజువు కాలేదని హోంమంత్రిగా ఉన్న అమిత్ షాకు తెలియకపోవడం శోచనీయమని సీఎం అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-30T07:21:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *