ఎమ్మెల్యేలు: త్వరలో మాజీ సీఎం సీటు మార్చండి సార్..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-23T07:52:28+05:30 IST

సుప్రీంకోర్టు, కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం తన వర్గాన్ని అసలైన అన్నాడీఎంకేగా గుర్తించిన తర్వాత అసెంబ్లీలో మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ.పన్నీర్‌సెల్వం.

ఎమ్మెల్యేలు: త్వరలో మాజీ సీఎం సీటు మార్చండి సార్..

– స్పీకర్‌కు అన్నాడీఎంకే ఎమ్మెల్యేల వినతి

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): సుప్రీంకోర్టు, కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం తమ పార్టీని అసలైన అన్నాడీఎంకేగా గుర్తించినందున అసెంబ్లీలో మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ.పన్నీర్‌సెల్వం సీటు మార్చాలని ఏఐఏడీఎంకే నేతలు స్పీకర్ అప్పావుకు విజ్ఞప్తి చేశారు. ఈ విషయమై శుక్రవారం అసెంబ్లీకి వచ్చిన అన్నాడీఎంకే నేతలు వినతిపత్రం సమర్పించారు. రెండున్నరేళ్లకు పైగా అన్నాడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శి, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎడప్పాడి పళనిస్వామి (ఈపీఎస్‌), ఓపీఎస్‌లు ప్రధాన ప్రతిపక్షం వరుసలో పక్కపక్కనే కూర్చున్నారు. గతంలో అన్నాడీఎంకే నుంచి ఓపీఎస్‌ను తప్పించి, ప్రధాన ప్రతిపక్ష ఉపనేతగా ఆర్‌బీ ఉదయకుమార్‌ను ఎన్నుకున్న తర్వాత సీటు మార్చాలని ఆ పార్టీకి చెందిన శాసనసభ్యులందరూ స్పీకర్‌ను కలిసి వినతిపత్రం సమర్పించారు. అయితే స్పీకర్ అప్పారావు ఈ అంశాన్ని పరిశీలిస్తామని ప్రకటించడం మినహా ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోలేదు.

ఈ విషయమై రెండుసార్లు అన్నాడీఎంకే సభ్యులు అప్పారావును కలిసి ఫిర్యాదు చేసినా ఫలితం లేకుండా పోయింది. ఈ పరిస్థితుల్లో సుప్రీంకోర్టు, కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ఇటీవల ఈపీఎస్‌ను అన్నాడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శిగా గుర్తించి ఆ హోదాను గుర్తించి ఓపీఎస్ సీటును, ఆయన వర్గానికి చెందిన వైద్యలింగం, మనోజ్ పాండ్యన్‌ల సీట్లను మార్చాలని స్పీకర్‌ను అభ్యర్థించాయి. అదే విధంగా అన్నాడీఎంకే ఉపనేతగా ఆర్బీ ఉదయకుమార్‌ను గుర్తించి ఆయనకు ఈపీఎస్‌ పక్కన సీటు కేటాయించేలా చర్యలు తీసుకోవాలని కోరారు. అక్టోబరు 9 నుంచి శాసనసభ సమావేశాలు ప్రారంభం కానున్నందున వీలైనంత త్వరగా ఈ అంశాన్ని పరిష్కరించాలని కోరారు. స్పీకర్‌ను కలిసిన వారిలో సీనియర్‌ నాయకులు సెంగోట్టయ్యన్‌, సెల్లూర్‌ కె.రాజు తదితరులు పాల్గొన్నారు.

nani2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T07:52:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *