టమాటా ధర: డబుల్ సెంచరీ కొట్టిన టమాటా.. ఎక్కడుంది..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-31T16:07:01+05:30 IST

దేశంలో టమాటా ధరలు రోజురోజుకు పెరుగుతున్నాయి తప్ప తగ్గడం లేదు. నిన్న మొన్నటి వరకు కిలో టమాటా ధర రూ.100 దాటుతుందని భావించిన వినియోగదారులకు ఇప్పుడు మరో షాక్ తగిలింది. ప్రస్తుతం టమాటా ధరలు పెరిగాయి. ఆల్ టైమ్ హై ధరలు.

టమాటా ధర: డబుల్ సెంచరీ కొట్టిన టమాటా.. ఎక్కడుంది..?

చెన్నై: దేశంలో టమాటా ధరలు రోజురోజుకు పెరుగుతున్నాయి తప్ప తగ్గడం లేదు. నిన్న మొన్నటి వరకు కిలో టమాటా ధర రూ.100 దాటుతుందని భావించిన వినియోగదారులకు ఇప్పుడు మరో షాక్ తగిలింది. ప్రస్తుతం టమాటా ధరలు పెరిగాయి. ఆల్ టైమ్ హై ధరలు. కిలో టమాట ధర డబుల్ సెంచరీ కొట్టింది. టమోటా కొరత కారణంగా ఆదివారం చెన్నైలోని రిటైల్ మార్కెట్‌లో కిలో టమాట ధర రూ.200 పలికింది. ఇవే టమోటాలు హోల్ సేల్ మార్కెట్ లో రూ.150. టమోటా కొరతతో ధరలు పెరిగాయని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. ప్రస్తుతం కర్ణాటకలోని ఎస్ఎస్ పురం, కోలార్, చిక్కమగళూరు, ఏపీలోని శ్రీనివాసపురం, ఒట్టపల్లి, కృష్ణగిరి, రావకోట్టై, ధర్మపురి నుంచి చెన్నైకి టమాటాలు వస్తున్నాయి. అయితే ఆ ప్రాంతాల్లో కురిసిన భారీ వర్షాలకు పంట నష్టం వాటిల్లడంతో చెన్నైకి రావాల్సిన దానికంటే తక్కువ టమోటాలు వస్తున్నాయని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. దీంతో ధరలు భారీగా పెరిగాయని చెబుతున్నారు.

అయితే ఈ ధరలు ఇక్కడితో ఆగే అవకాశం లేదని, రానున్న వారాల్లో రూ.250కి చేరే అవకాశం లేదని పలువురు అంచనా వేస్తున్నారు. కొత్త పంటలు వచ్చే వరకు టమాట ధరలు తగ్గే అవకాశం లేదని చెబుతున్నారు. కోయంబేడు మార్కెట్‌లోని ఓ హోల్‌సేల్ వ్యాపారి మాట్లాడుతూ.. చెన్నైకి గతంలో రోజుకు 1,200 టన్నుల టమోటాలు వచ్చేవని, ప్రస్తుతం అది 300 టన్నులకు తగ్గిందని తెలిపారు. తగ్గుదల వల్ల రిటైల్ మార్కెట్‌లో ధరలు పెరిగాయని అంటున్నారు. కొన్ని ప్రాంతాల్లో కిలో కంట్రీ టమాటా రూ.130 ఉండగా, కొన్ని సూపర్ మార్కెట్లలో బెంగళూరు రకం టమాటా రూ.160, ఆన్ లైన్ వెజిటబుల్ పోర్టల్ లో కిలో టమాటా రూ.165గా ఉంది. అయితే ధరలు పెరగడంతో వినియోగదారులు టమాటా వినియోగాన్ని తగ్గించినా.. కొన్ని ప్రాంతాల్లో ధరలు పెరుగుతూనే ఉన్నాయి. ఏది ఏమైనా సామాన్యుడికి టమాట ధరలు ఆకాశాన్నంటుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-31T16:09:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *