పుణె మెట్రో: మరో రెండు కొత్త సెక్షన్లకు మోదీ పచ్చజెండా ఊపారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T15:22:31+05:30 IST

పుణె మెట్రో సర్వీస్ ఫేజ్-1లో భాగంగా రెండు కారిడార్ సర్వీసులను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సోమవారం ప్రారంభించారు. కొత్త సెక్షన్‌లలో ఒకటి పుగేవాడి స్టేషన్ నుండి సివిల్ కోర్ట్ స్టేషన్ వరకు, మరొకటి గార్వారే కాలేజ్ స్టేషన్ నుండి రూబీ హాల్ క్లినిక్ స్టేషన్ వరకు నడుస్తుంది.

పుణె మెట్రో: మరో రెండు కొత్త సెక్షన్లకు మోదీ పచ్చజెండా ఊపారు

పూణే: పుణె మెట్రో సర్వీస్ ఫేజ్-1లో భాగంగా రెండు కారిడార్ సర్వీసులను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సోమవారం ప్రారంభించారు. కొత్త సెక్షన్‌లలో ఒకటి పుగేవాడి స్టేషన్ నుండి సివిల్ కోర్ట్ స్టేషన్ వరకు, మరొకటి గార్వారే కాలేజ్ స్టేషన్ నుండి రూబీ హాల్ క్లినిక్ స్టేషన్ వరకు నడుస్తుంది. 2016లో ఈ ప్రాజెక్టుకు మోదీ శంకుస్థాపన చేశారు.

పుగేవాడి నుండి సివిల్ కోర్టు వరకు 6.9 కి.మీ దూరం ప్రయాణించే రైలు నాలుగు స్టేషన్లలో ఆగుతుంది. గరవరే కళాశాల నుండి రూబీ హాల్ వరకు 4.7 కి.మీ రైలు ఏడు స్టేషన్లలో ఆగుతుంది. ఈ కొత్త మెట్రో రైలు సెక్షన్లు శివాజీ నగర్, సివిల్ కోర్ట్, పూణే మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ ఆఫీస్, పూణే RTO మరియు పూణే నగరంలోని పూణే రైల్వే స్టేషన్‌లను కలుపుతాయి. ఈ మెట్రో రైలు సర్వీసు ప్రారంభం దేశవ్యాప్తంగా ఆధునిక, పర్యావరణ అనుకూలమైన సామూహిక శీఘ్ర పట్టణ రవాణా వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేయాలనే మోదీ దార్శనికతకు అనుగుణంగా ఒక ముందడుగు అని చెప్పబడింది.

ఇదిలా ఉండగా, కొత్త రూట్ సర్వీసుకు కనీస ధర రూ.10 కాగా, గరిష్ట ఛార్జీ రూ.35. ప్రయాణికులు రూ.25 టికెట్ తో వనజ్ నుంచి రూబీ హాల్ వరకు ప్రయాణించవచ్చు. పింప్రి-చించ్వాడ్ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ నుండి సివిల్ కోర్టుకు రూ.20. ఈ టిక్కెట్లపై విద్యార్థులకు 30 శాతం తగ్గింపు కూడా ఉంది. టిక్కెట్ల కోసం భారీ క్యూలు అవసరం లేకుండా ప్రయాణికులు వాట్సాప్ బుకింగ్ సిస్టమ్ ద్వారా కూడా టిక్కెట్లు పొందవచ్చు. ఛత్రపతి మహరాజ్ స్ఫూర్తితో కొన్ని మెట్రో స్టేషన్లు రూపొందించడం మరో విశేషం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T15:22:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *