అవంతి శ్రీనివాస్: భీమిలిలో అవంతి శ్రీనివాస్‌కు పరిస్థితులు అనుకూలంగా లేవా.. సీటు మారుస్తారా?

భీమిలి సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే, మాజీ మంత్రి అవంతి శ్రీనివాస్ వైఖరితో ఇక్కడ వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలిచే అవకాశం లేదని వైసీపీ నేతలు, కార్యకర్తలు బహిరంగ ప్రకటనలు చేస్తున్నారు.

అవంతి శ్రీనివాస్: భీమిలిలో అవంతి శ్రీనివాస్‌కు పరిస్థితులు అనుకూలంగా లేవా.. సీటు మారుస్తారా?

అవంతి శ్రీనివాసరావు

అవంతి శ్రీనివాసరావు: మాజీ మంత్రి, భీమిలి ఎమ్మెల్యే అవంతి శ్రీనివాసుల మధ్య విభేదాలు? 2009లో ప్రజారాజ్యం.. 2019లో వైసీపీ తరపున గెలిచిన అవంతికి.. 2024లో పరిస్థితులు అనుకూలంగా లేవా? 2014లో అనకాపల్లి ఎంపీగా పోటీ చేసిన మాజీ మంత్రి మళ్లీ అక్కడికే వెళ్లనున్నారా? ఇలాంటి ప్రశ్నలన్నింటికీ ఒకే ఒక్క సమాధానం అవంతి పోటీ చేస్తే కష్టమని సొంత పార్టీ నేతలే చెబుతున్నారు. మూడేళ్లు మంత్రిగా పనిచేసిన విద్యాసంస్థల అధినేతకు ప్రతికూల పరిస్థితులకు కారణమేంటి? భీమిలిలో తెర వెనుక రాజకీయం (తేరా వేణుక) ఏమిటి?

వైసీపీ ప్రభుత్వానికి అత్యంత కీలకమైన విశాఖపట్నం జిల్లాల్లో పరిస్థితులు ప్రతికూలంగా మారుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. విశాఖను పరిపాలనా రాజధానిగా చేసుకోవాలనుకుంటున్న వైసీపీ ఇక్కడి రాజకీయాలను అర్థం చేసుకోలేకపోతోంది. గత ఎన్నికల్లో విశాఖలో టీడీపీ ఆధిక్యత సాధించగా.. పక్కనే ఉన్న భీమిలి, గాజువాకల్లో వైసీపీ విజయం సాధించింది. అయితే ఈసారి భీమిలిలో జోరు బాగా తగ్గిందని అంటున్నారు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే, మాజీ మంత్రి అవంతి శ్రీనివాస్ వైఖరితో ఇక్కడ వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలిచే అవకాశం లేదని వైసీపీ నేతలు, కార్యకర్తలు బహిరంగ ప్రకటనలు చేస్తున్నారు. గత ఎన్నికల ముందు టీడీపీ నుంచి వైసీపీలో చేరిన అవంతి అనూహ్య విజయం సాధించారు. అంతేకాదు జగన్ కేబినెట్ లో తొలిసారి మంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత విశాఖలో కీలక నేతగా మారారు. కానీ, తన సొంత నియోజకవర్గంలో రాజకీయాలను చక్కదిద్దుకోలేక విమర్శలు ఎదుర్కొంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: శ్రీకాకుళంలో టీడీపీని ఓడించేందుకు సీఎం జగన్ సూపర్ ప్లాన్!

రెండుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా, ఒకసారి ఎంపీగా పనిచేసిన అవంతి వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలవడం అంత ఈజీ కాదనే అభిప్రాయం ఎక్కువగానే ఉంది. రెండేళ్ల క్రితం జరిగిన స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వైసీపీ ఆధిక్యత సాధించినా.. భీమిలిలో మాత్రం టీడీపీకి మెజారిటీ దక్కడం ఖాయం అంటున్నారు రాజకీయ పరిశీలకులు. గ్రేటర్ విశాఖలో భాగమైన భీమిలిలో కార్పొరేషన్ ఎన్నికలతో పాటు జెడ్పీటీసీ, ఎంపీటీసీ ఎన్నికల్లోనూ వైసీపీ ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసింది. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేగా అవంతి కనీస బాధ్యత తీసుకోలేదని కార్యకర్తలు ఆరోపిస్తున్నారు. అవంతికి మళ్లీ సీటు ఇస్తే ఓటమి తప్పదని నాయకత్వాన్ని హెచ్చరిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: పవన్ కళ్యాణ్ పై మంత్రి అంబటి రాంబాబు సినిమా.. టైటిల్ ఏంటో తెలుసా!

విద్యాసంస్థల అధినేతగా ఈ ప్రాంతంలో మంచి గుర్తింపు తెచ్చుకున్న ముత్తంశెట్టి శ్రీనివాసరావు అలియాస్ అవంతి శ్రీనివాస్ బలమైన కాపు సామాజిక వర్గ నేత. 2009లో ప్రజారాజ్యం నుంచి భీమిలి ఎమ్మెల్యేగా గెలిచి.. 2014లో టీడీపీలో చేరి అనకాపల్లి ఎంపీగా ఎన్నికయ్యారు. 2019లో టీడీపీని వీడి వైసీపీలో చేరారు. ప్రస్తుతం నియోజకవర్గంలో పరిస్థితులు అనుకూలంగా లేకపోవడంతో ఆయన రాజకీయ భవిష్యత్తుపై పలు ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. స్థానికేతరుడు అయిన అవంతికి విశాఖ జిల్లా అంతటా మంచి గుర్తింపు ఉంది. అందుకే వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆయన సీటు మార్చి అనకాపల్లి ఎంపీగా పంపుతారని వైసీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. సో.. భీమిలి నుంచి అవంతిని తొలగిస్తే.. ఇక్కడి నుంచి పోటీకి ఎవరిని నిలుపుతారనేది క్లారిటీ లేదు. కానీ, అవంతి మారితేనే గెలుపు అనే నినాదం భీమిలిలో హాట్ టాపిక్ గా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *