హర్యానా: మత ఘర్షణలు మా దగ్గరకు వస్తాయని ఊహించలేదు: గురుగ్రామ్ వాసులు

న్యూఢిల్లీ : హర్యానాలోని నుహ్ జిల్లాలో సోమవారం మొదలైన మత ఘర్షణలు సమీపంలోని గురుగ్రామ్‌ను కూడా వణికిస్తున్నాయి. గురుగ్రామ్ ప్రజలు తమకు ఇలాంటి పరిస్థితులు వస్తాయని ఊహించలేదు. రోడ్లపై గొడవలు జరిగితే తమ కళ్లను నమ్మలేకపోతున్నారు. అపార్ట్‌మెంట్ల వద్ద కట్టుదిట్టమైన భద్రత ఉన్నప్పటికీ నిత్యావసర వస్తువులు దొరక్క ప్రజలు ఇబ్బందులు పడుతున్నారు.

హర్యానాలోని నుహ్ జిల్లాలో సోమవారం నుంచి ఘర్షణలు జరుగుతున్నాయి. జిల్లాలోని అన్ని దేవాలయాలను సందర్శిస్తున్న జలాభిషేక యాత్రపై దుండగులు దాడి చేయడంతో ఇళ్లు దగ్ధం, రాళ్లదాడి వంటి దారుణాలు చోటు చేసుకున్నాయి. గోసంరక్షకుడు మోను మనేసర్ యాత్రలో పాల్గొంటారని పుకార్లు రావడంతో గొడవలు ప్రారంభమైనట్లు తెలుస్తోంది. కానీ తాను ఈ యాత్రలో పాల్గొనలేదని మోను వెల్లడించారు.

గురుగ్రామ్‌లోని రెసిడెంట్ వెల్ఫేర్ అసోసియేషన్ల నాయకులు తమ సొసైటీల వద్ద భద్రతను కట్టుదిట్టం చేసినట్లు తెలిపారు. అయితే మార్కెట్లు మూతపడడంతో నిత్యావసర వస్తువుల కోసం ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. సోమవారం నుంచి నీటి ట్యాంకర్లు రాకపోవడంతో నీటి కోసం తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారని తెలిపారు. మత ఘర్షణల కారణంగా చాలా మంది ట్యాంకర్ డ్రైవర్లు పట్టణం వదిలి వెళ్లిపోయారని తెలిపారు.

మత ఘర్షణల కారణంగా కొన్ని పాఠశాలలు ఆన్‌లైన్‌లో తరగతులు నిర్వహిస్తున్నాయి. సోహ్నా, మనేసర్, పటౌడీ మరియు ఫరూఖ్ నగర్ ప్రాంతాల్లో ఇంటర్నెట్ సేవలను తాత్కాలికంగా నిలిపివేయడం వల్ల ఆన్‌లైన్ తరగతులు నిర్వహించబడలేదు. అదేవిధంగా వర్క్ ఫ్రమ్ హోం జాబ్స్ చేస్తున్న వారికి కూడా ఇబ్బందులు తలెత్తాయి. సోహ్నా చౌక్‌లో సోమవారం మధ్యాహ్నం నుంచి అల్లరిమూకలు ఇళ్లు, వాహనాలపై రాళ్లు రువ్వడం ప్రారంభించారు. రోడ్డుపై కనిపించిన వాహనాలకు నిప్పు పెట్టారు. పట్టణంలో మంగళవారం కూడా ఉద్రిక్తత కొనసాగింది. బాద్షాపూర్ సెక్టార్ 67లో దుకాణాలకు నిప్పు పెట్టారు. సెక్టార్ 70ఎలో ఓ దుకాణానికి నిప్పు పెట్టారు.

ఒక బహుళజాతి కంపెనీలో ఇంటి నుండి పని చేస్తున్న మోహిత్, ఇంటర్నెట్ సేవలు లేకపోవడం వల్ల అనుకోకుండా సెలవు తీసుకోవలసి వచ్చిందని చెప్పాడు. తమ కంపెనీ క్లయింట్లలో ఎక్కువ మంది విదేశీయులే ఉన్నారని తెలిపారు. మత ఘర్షణల కారణంగా ఇంటర్నెట్ సేవలు అందడం లేదని, పని చేయలేమని విదేశాల్లో ఉన్న ఖాతాదారులకు ఎలా చెబుతారని ప్రశ్నించారు. సోహ్నా పరిసరాల్లో నివసిస్తున్న తమ కంపెనీ ఉద్యోగులు కార్యాలయానికి రాలేకపోతున్నామని చెప్పారు.

రెసిడెంట్స్ వెల్ఫేర్ అసోసియేషన్ ప్రెసిడెంట్ మహేష్ మాట్లాడుతూ గురుగ్రామ్ పట్టణంలో ఇలాంటి సంఘటనలు తన జీవితంలో చూడలేదన్నారు. గురుగ్రామ్ లాంటి పట్టణంలో మత ఘర్షణలు జరుగుతాయని తాను ఎప్పుడూ అనుకోలేదని అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

హర్యానా, ఢిల్లీ: హర్యానాలో మత ఘర్షణలు.. ఢిల్లీలో పెట్రోలింగ్..

వైసీపీ వర్సెస్ కాంగ్రెస్: ఆంధ్రప్రదేశ్ సీఎం జగన్మోహన్ రెడ్డిపై చిదంబరం మండిపడ్డారు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T14:45:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *