తెలంగాణ వీఆర్‌ఏ: వీఆర్‌ఏల సర్దుబాటుకు మార్గదర్శకాలు విడుదల.. అభ్యంతర పత్రం తప్పనిసరి

ఆర్డర్ జారీ చేసిన తర్వాత, ఏ సిఫార్సు చెల్లదు. తమకు కేటాయించిన రిపోర్టింగ్ అధికారికి నివేదించాలని తాజా మార్గదర్శకాల్లో నవీన్ మిట్టల్ పేర్కొన్నారు.

తెలంగాణ వీఆర్‌ఏ: వీఆర్‌ఏల సర్దుబాటుకు మార్గదర్శకాలు విడుదల.. అభ్యంతర పత్రం తప్పనిసరి

సీఎం కేసీఆర్

తెలంగాణ వీఆర్ఏ: తెలంగాణ రాష్ట్రంలో 20,555 మంది వీఆర్ఏలను రెగ్యులరైజ్ చేస్తూ ప్రభుత్వం ఇటీవల ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఆఫీస్‌ సబార్డినేట్‌, రికార్డ్‌ అసిస్టెంట్‌, జూనియర్‌ అసిస్టెంట్‌లకు విద్యార్హత ఆధారంగా వేతనాలు వర్తింపజేయాలని తెలంగాణ ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. వీఆర్‌లందరికీ కనీస విద్యార్హత ఉంది. కొందరికి 7వ తరగతి విద్యార్హత ఉంది. మరికొందరు డిగ్రీ అర్హత కలిగి ఉన్నారు. వారి విద్యార్హతల ఆధారంగా పోస్టులు నిర్ణయించబడతాయి. ఇటీవల వీఏల క్రమబద్ధీకరణ, సర్దుబాటు ప్రక్రియలో భాగంగా మాతృ జిల్లాలో సరిపడా ఖాళీలు లేకుంటే పొరుగు జిల్లాకు పంపనున్నారు. విద్యార్హతలను అనుసరించి జిల్లాలోని ఖాళీల ఆధారంగా వివిధ శాఖల్లో సవరణలు చేయనున్నారు. ఇందుకు సంబంధించి కలెక్టర్లకే పూర్తి బాధ్యతలు అప్పగిస్తూ రెవెన్యూ శాఖ ముఖ్య కార్యదర్శి నవీన్ మిట్టల్ తాజా మార్గదర్శకాలను విడుదల చేశారు.

వీఆర్ఏలు: ప్రభుత్వ ఉద్యోగులుగా పర్మినెంట్, పే స్కేల్ కూడా అమలు.. వీఆర్ఏలకు శుభవార్త

ఇదిలావుంటే, 61 ఏళ్లు నిండిన వీఆర్ఏల వారసులకు ఉద్యోగాలు కల్పించేందుకు ప్రభుత్వం గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. మొత్తం VRAలలో, 16,758 మంది 61 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు గలవారు. ఆ తర్వాత వృద్ధులు 3,797 మంది ఉన్నారు. VAల వయస్సు ధృవీకరణకు చివరి తేదీ జూలై 1, 2023గా నిర్ణయించబడింది. వారసుల్లో ఎవరెవరికి ఉండాలనే దానిపై దరఖాస్తులతో పాటు కుటుంబ సభ్యుల నుండి అఫిడవిట్ మరియు నిరాక్షేపణ లేఖ తప్పనిసరిగా అందుకోవాలని ప్రభుత్వం మార్గదర్శకాలలో పేర్కొంది. ఉద్యోగం ఇచ్చారు. అంతేకాకుండా, కుటుంబ సభ్యుల నుండి సంబంధిత అఫిడవిట్ మరియు NOC పత్రాన్ని సేకరిస్తారు. దానితో పాటు, ప్రతి VRA పుట్టిన తేదీ సర్టిఫికేట్, విద్యార్హత సర్టిఫికెట్లు, NVCలు, కులం, ఆదాయ ధృవీకరణ పత్రాలు, ఆధార్ కార్డ్ మొదలైనవాటిని జతచేయాలి. అన్ని కారుణ్య రిక్రూట్‌మెంట్ పత్రాలను పరిశీలించిన తర్వాత మాత్రమే ఉద్యోగాల కేటాయింపు జరుగుతుంది. ఇదిలావుంటే, ఈ నెల ఐదో తేదీలోగా వీఆర్ఏల సర్దుబాటు ప్రక్రియ మొత్తం పూర్తి చేయాలని నవీన్ మిట్టల్ తాజా మార్గదర్శకాల్లో పేర్కొన్నారు.

వీఆర్‌ఏ వ్యవస్థ: వీఆర్‌ఏ వ్యవస్థ శాశ్వత రద్దు, వారసులకు ప్రభుత్వ ఉద్యోగం.. ముఖ్యమంత్రి కీలక నిర్ణయం

ఇతర జిల్లాలకు కేటాయిస్తే జాబితా విడుదల చేయాలని నవీన్ మిట్టల్ అన్నారు. అభ్యంతరాలుంటే జిల్లా కలెక్టర్‌కు నివేదించవచ్చు. నియామక ఉత్తర్వులు వెలువడిన వెంటనే వీఆర్‌ఏలను ఆయా మండల తహసీల్దార్‌లు వెంటనే రిలీవ్ చేయాలని సూచించారు. ఆర్డర్ జారీ చేసిన తర్వాత, ఏ సిఫార్సు చెల్లదు. తమకు కేటాయించిన రిపోర్టింగ్ అధికారికి నివేదించాలని తాజా మార్గదర్శకాల్లో నవీన్ మిట్టల్ పేర్కొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *