తెలంగాణ: కేసీఆర్, హరీష్, కేటీఆర్ టార్గెట్… బీజేపీ మైండ్ బ్లోయింగ్ ప్లాన్!

తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023లో కేటీఆర్‌పై బండి సంజయ్‌ను పెట్టేందుకు బీజేపీ ప్లాన్

తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023: సీఎం కేసీఆర్, మంత్రులు హరీశ్ రావు, కేటీఆర్ లను కాంగ్రెస్, బీజేపీ పార్టీలు టార్గెట్ చేస్తున్నాయి. రెండు పార్టీలకు కర్రలా మారిన గజ్వేల్, సిద్దిపేట, సిరిసిల్లతో పాటు కామారెడ్డి నియోజకవర్గాల్లో ముగ్గురు ప్రధాన నేతలు టార్గెట్ గా పావులు కదుపుతున్నారు. రాష్ట్రం మొత్తం గెలిస్తే ఒక లెక్క.. ఈ నలుగురు చేస్తున్నది మరో లెక్క. బీజేపీ, బీఆర్ఎస్ ఒక్కటేనన్న కాంగ్రెస్ ప్రచారాన్ని తిప్పికొట్టే లక్ష్యంతో కమలనాథుల మాస్టర్ ప్లాన్ మైండ్ బ్లోయింగ్ గా ఉంది.

అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లో ముగ్గురు స్టార్, బలమైన నేతలు మాత్రమే ఉన్నారు. ఓట్లు రాని ఈ నేతలపై పోటీ చేయడమే ప్రత్యర్థి పార్టీలకు సవాల్.. డిపాజిట్ దక్కించుకోవడమే పెద్ద పని. వారే సీఎం కేసీఆర్, మంత్రులు కేటీఆర్, హరీష్రావు.. ఈ ముగ్గురి గెలుపుపై ​​మరోసారి ఎవరికీ అనుమానం లేదు. వీరిలో ఎవరికి మెజారిటీ వస్తుందనేది తెలంగాణ వ్యాప్తంగా పెద్ద చర్చ. 1983లో సీఎం కేసీఆర్ రాజకీయాల్లోకి వచ్చాక తప్ప.. ఓటమి తెలియకుండా ఎప్పుడూ విజయకేతనం ఎగురవేస్తూ వచ్చారు. 1985 నుంచి అసెంబ్లీలో, లోక్‌సభలో ఏ ఎన్నిక జరిగినా కేసీఆర్ గెలుస్తూనే ఉన్నారు. తాను ఎదుర్కొన్న తొలి ఎన్నికల్లో తప్ప ఎప్పుడూ ఓటమిని ఎదుర్కోలేదు.

తన సొంత నియోజకవర్గం సిద్దిపేట నుంచి రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన సీఎం కేసీఆర్ తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత గజ్వేల్ నియోజకవర్గానికి మారారు. గత రెండు ఎన్నికల్లో గజ్వేల్ నుంచి సీఎం విజయం సాధించారు. గ త ఎన్నిక ల్లో 58 వేల మెజారిటీతో గెలుపొందిన సీఎం మూడోసారి పోటీకి సిద్ధ మ వుతున్నారు. మరోవైపు కామారెడ్డి తొలిసారి బరిలోకి దిగబోతున్నారు. అయితే సీఎం కేసీఆర్‌ను నిలదీయడమే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్, బీజేపీ బలమైన అభ్యర్థులను రంగంలోకి దింపుతున్నాయి. రెండు స్థానాల నుంచి అసెంబ్లీకి పోటీ చేస్తున్న సీఎం కేసీఆర్ పై ఈసారి పశ్చిమ బెంగాల్ ఫార్ములాను ప్రయోగించాలని బీజేపీ యోచిస్తోంది. బెంగాల్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఆ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రిపై సుదేందు అధికారిని నిలబెట్టి మమతా బెనర్జీకి బీజేపీ షాక్ ఇచ్చింది. ఇక్కడ అదే ఫార్ములా ప్రకారం గజ్వేల్‌లో సీఎం కేసీఆర్‌పై బీజేపీ ముఖ్యనేత ఈటల, కామారెడ్డిలో మరో నేత విజయశాంతి పోటీ చేస్తే ఎలా ఉంటుందన్న చర్చ పార్టీలో సాగుతోంది. దీనిపై ఈటల కూడా హుజూరాబాద్‌లో క్లారిటీ రావాలన్నారు. హుజూరాబాద్‌తో పాటు గజ్వేలులోనూ పోటీ చేయబోతున్నట్లు సంకేతాలిచ్చారు.

మాజీ ఎమ్మెల్యే నర్సారెడ్డిని మరోసారి పోటీకి దింపేందుకు కాంగ్రెస్ సిద్ధమవుతోంది. ఇక సీఎం కేసీఆర్ పోటీ చేస్తున్న రెండో నియోజక వర్గమైన కామారెడ్డిలో మైనారిటీ నేత షబ్బీర్ అలీ రూపంలో ఇప్పటికీ కాంగ్రెస్ కు పెద్ద పీట వేస్తోంది. దీంతో సీఎం కేసీఆర్‌కు గజ్వేల్‌లో బీజేపీ, కామారెడ్డిలో కాంగ్రెస్‌ నుంచి గట్టి పోటీ ఎదురయ్యే అవకాశం ఉందని పరిశీలకులు అంటున్నారు. ప్రత్యర్థుల ప్లాన్లు ఇలాగే ఉంటే సీఎం కేసీఆర్ కు గత ఎన్నికల్లో సాధించిన మెజారిటీ కంటే ఈసారి ఎక్కువ మెజారిటీ వస్తుందని బీఆర్ఎస్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

విపక్షాలకు సవాల్ విసురుతున్న నియోజకవర్గాల్లో సిరిసిల్ల ఒకటి. మంత్రి కేటీఆర్ ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న ఈ నియోజకవర్గం బీఆర్ఎస్ కంచుకోటగా నిలిచింది. కేటీఆర్ తొలిసారిగా 2009లో సిరిసిల్ల నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసి గెలుపొందారు. ఆ ఎన్నికల్లో కేటీఆర్ 171 ఓట్ల తేడాతో గెలుపొందారు. అయితే ఆ తర్వాత కేటీఆర్‌కు తిరుగులేదు. తన పనితీరుతో తానేంటో నిరూపించుకున్న కేటీఆర్.. 2010లో జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో రెండోసారి 68 వేల ఓట్ల మెజారిటీతో గెలుపొందారు. 2014లో తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత జరిగిన తొలి ఎన్నికల్లో 53 వేల మెజారిటీతో విజయం సాధించారు. 2018లో 89,000 మెజారిటీతో వరుసగా విజయం సాధించారు. ఈ ఎన్నికల్లోనూ సిరిసిల్ల నుంచి పోటీ చేస్తున్న కేటీఆర్.. లక్ష ఓట్ల మెజార్టీ లక్ష్యంగా ప్రణాళికలు రచిస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ నేత కేకే మహేందర్ రెడ్డి మరోసారి కేటీఆర్ కు ప్రత్యర్థిగా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. ఇక్కడ కూడా బీజేపీ బలమైన అభ్యర్థి కోసం వెతుకుతోంది. అవసరమైతే బీజేపీ ఎంపీ బండి సంజయ్ నే బరిలోకి దింపితే ఎలా ఉంటుందన్న చర్చ పార్టీలో సాగుతోంది.

గజ్వేల్, సిరిసిల్ల ఒక ఎత్తయితే.. విపక్షాలకు దీటుగా మారిన నియోజకవర్గం సిద్దిపేట.. సీఎం కేసీఆర్ సొంత నియోజకవర్గం సిద్దిపేట నుంచి మంత్రి హరీశ్రావు ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్నారు. చిన్న వయసులోనే డబుల్ హ్యాట్రిక్ సాధించిన ఎమ్మెల్యేగా రికార్డు సృష్టించిన హరీష్రావు. గత ఎన్నికల్లో రికార్డు మెజారిటీతో తన రికార్డును తానే బద్దలు కొట్టారు. 2004లో తొలిసారిగా పోటీ చేసి 24 వేల మెజార్టీతో గెలిచి అసెంబ్లీలో అడుగుపెట్టిన హరీశ్ రావు.. ఆ తర్వాత వెనుదిరిగి చూడలేదు. ప్రతిసారీ తన సొంత మెజారిటీని అధిగమించాడు.

గత ఎన్నికల్లో లక్షా 18 వేల ఓట్ల మెజారిటీతో హరీశ్ గెలుపు సాధ్యమైంది. ఇప్పుడు ఈ రికార్డును మరెవరికీ బద్దలు కొట్టే అవకాశం కనిపించడం లేదు. ఈ నియోజకవర్గంలో హరీష్రావును ఓడించడం కంటే.. మెజారిటీని ఎలా తగ్గించుకోవాలనేది ప్రత్యర్థి పార్టీలకు పెద్ద సమస్యగా మారింది. హరీష్ అనుకూలమైన అభ్యర్థిని నిలబెట్టి, లక్షకు మించకుండా మెజారిటీ సాధించడం విపక్షాలకు సవాల్. ఇందుకోసం బీజేపీ సరికొత్త ప్లాన్‌ను సిద్ధం చేస్తోంది. సిద్దిపేట నియోజకవర్గం నుంచి దుబ్బాక ఎమ్మెల్యే రఘునందన్ రావును రంగంలోకి దింపడంపై చర్చ జరుగుతోంది. రఘునందన్ రావు కూడా ఎప్పటి నుంచో సిద్దిపేటలో అయినా, గజ్వేల్‌లో అయినా పోటీకి ‘చెప్పండి’ అనే సంకేతాలు ఇస్తున్నారు.

కాంగ్రెస్, బీజేపీలు ఈ మూడు నియోజకవర్గాల నుంచి పోటీ చేసే అభ్యర్థులను అధికారికంగా ప్రకటించనప్పటికీ బీఆర్‌ఎస్‌లోని ముగ్గురు అగ్రనేతలు తమ నియోజకవర్గాలకే పరిమితం అయ్యేలా గట్టిపోటీ ఇచ్చే నేతల కోసం ఇరు పార్టీలు జల్లెడ పడుతున్నాయి. ఇందులో భాగంగానే బీజేపీ సరికొత్త ప్లాన్‌ను తెరపైకి తెస్తోంది. కేసీఆర్ పై కామారెడ్డిలో విజయశాంతి, గజ్వేలులో ఈటల రాజేందర్, సిద్దిపేటలో హరీష్‌పై రఘునందన్‌రావు, సిరిసిల్లలో కేటీఆర్‌పై బండి సంజయ్‌లను పోటీకి దింపాలనే వ్యూహం ప్రస్తుతం ప్రాథమిక చర్చల్లో ఉంది. అయితే ఇది విజయవంతమైతే ఈ నాలుగు నియోజకవర్గాల్లో పోరు దేశ వ్యాప్తంగా చర్చనీయాంశం కావడం ఖాయం. మరోవైపు ఈ ముగ్గురు నేతలు ఒకరి రికార్డును మరొకరు కొట్టేసేందుకు పోటీ పడుతున్నారు. మరి ఈ ఎన్నికల్లో ఎవరి రికార్డును ఎవరు బీట్ చేస్తారో.. కాంగ్రెస్, బీజేపీలు ఈ ముగ్గురిని ఎంత వరకు ఆదరిస్తాయో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *