మొదటి జాబితా లీక్‌లు – మైండ్ గేమ్ రాజకీయాలు !

తెలంగాణ రాజకీయ పార్టీలు మైండ్ గేమ్ ఆడుతున్నాయి. ఇదే మా మొదటి జాబితా అంటూ మీడియాకు లీక్ చేస్తున్నారు. మీడియాలో కొందరి పేర్లతో హడావుడి జరుగుతోంది. శ్రావణ మాసం రాగానే తొలి జాబితా ప్రకటిస్తామని హంగామా చేస్తున్నారు. కానీ చాలా మంది నిజంగా ప్రకటించే అవకాశం లేదని నమ్ముతారు. గట్టి పోటీయే ఇందుకు కారణం.

గత మూడు, నాలుగు నెలల అభ్యర్థుల జాబితా ఇదిగో.. ఆ జాబితానే అంటున్నారు. ఇప్పుడు శ్రావణ శుక్రవారం అంటున్నారు. బీఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌, మా జాబితాలు కూడా సిద్ధంగా ఉన్నాయని.. కాంగ్రెస్‌, బీజేపీలు మేం వెనుకంజ వేయలేదని లీకులు ఇస్తున్నారు. నిజానికి ఈ విషయంలో కేసీఆర్ ముందున్నారు. బీఆర్ఎస్ అధినేత, సీఎం కేసీఆర్ ఇప్పటికే అభ్యర్థులపై ఓ అంచనాకు వచ్చి జాబితా కూడా సిద్ధం చేశారు. అనేక రకాల సర్వేలు నిర్వహించి అభ్యర్థుల బలాబలాలను బేరీజు వేసుకుని జాబితాను సిద్ధం చేసినా కేసీఆర్ నేరుగా జాబితా ప్రకటించకపోగా షెడ్యూల్ ప్రకటించే వరకు వేచిచూడాలని అదే పార్టీలో అంచనాలు ఉన్నాయి.

కేసీఆర్ జాబితాను ప్రకటిస్తారనే ప్రచారం ప్రారంభం కాగానే కాంగ్రెస్, బీజేపీలు కూడా అదే తరహా సమాచారాన్ని మీడియాకు లీక్ చేశాయి. తొలి జాబితాపై కసరత్తు పూర్తి చేసిన రాష్ట్ర నేతలు జాతీయ నాయకత్వానికి పంపినట్లు కాంగ్రెస్ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. ఈ జాబితాకు హైకమాండ్ ఆమోదముద్ర వేస్తే అభ్యర్థులను త్వరలోనే ప్రకటిస్తారని అంటున్నారు. కొందరి పేర్లతో కూడిన జాబితా సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. బీజేపీ కూడా అదే చెబుతోంది. రాష్ట్రంలోని బీజేపీకి చెందిన నలుగురు ఎంపీలతో పాటు సీనియర్ నేతలందరినీ అసెంబ్లీకి పోటీ చేయాలని బీజేపీ అధిష్టానం ఆదేశించినట్లు తెలుస్తోంది.

ఇదంతా వెనుకబడి ఉందన్న అభిప్రాయం ప్రజల్లో రాకుండా చేసేందుకే అన్న వాదన వినిపిస్తోంది. విపరీతమైన పోటీ రాజకీయాల్లో ఏ రాజకీయ పార్టీ ఏకపక్షంగా అభ్యర్థులను ప్రకటించదు. ఇతర పార్టీల తరపున నిలబడే వారిని చూసి.. ప్రత్యర్థిని ఎంపిక చేసుకోవాలని భావిస్తున్నారు. ఒక పార్టీ కొన్ని నియోజక వర్గాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించిన తర్వాత.. ఇతర ప్రధాన పార్టీలు అభ్యర్థులను ఖరారు చేయడం వ్యూహంగా భావిస్తున్నాయి.

బీఆర్ఎస్ అధినేత కావాలంటే అభ్యర్థులను ప్రకటించవచ్చు కానీ.. జాతీయ పార్టీల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించడం అంత ఈజీ కాదు. ఆ పార్టీల కేంద్ర ఎన్నికల కమిటీలు గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇస్తేనే ప్రకటన వెలువడనుంది. ఎన్నికల షెడ్యూల్ తర్వాతే నిర్ణయం తీసుకుంటామన్నారు. అయితే బీఆర్ఎస్ పార్టీ నేతలు అభ్యర్థులను ప్రకటించే అవకాశం ఉంది. రాజకీయ పార్టీలు తమ అభ్యర్థులను అధికారికంగా ప్రకటించే అవకాశం లేకపోలేదు..ఇప్పటికే ప్రచారం జోరుగా సాగుతుండగా.. ఇతర పార్టీలపై మైండ్ గేమ్ కోసం కొందరు ముత్యాలు లీకులయ్యే అవకాశం ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *