ఖర్గే, రాహుల్: దక్షిణ కర్ణాటక కీలకం..టార్గెట్ 20 ఎంపీ సీట్లు..

– లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సిద్ధంగా ఉండండి

– రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ నేతలకు ఖర్గే, రాహుల్ దిశానిర్దేశం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించేందుకు ఏఐసీసీ వ్యూహాలకు పదును పెడుతోంది. ఇందుకోసం రాష్ట్రాల వారీగా కసరత్తు మొదలైంది. దక్షిణాది రాష్ట్రమైన కర్నాటకలో అత్యధిక సీట్లు గెలుస్తామని భావిస్తున్న ఆ పార్టీ.. బుధవారం నుంచి ఈ రాష్ట్రం నుంచే వ్యూహరచన ప్రారంభించింది. దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో కర్ణాటక నేతలకు ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ దిశానిర్దేశం చేశారు. ఎన్నికల్లో గెలుపే ధ్యేయంగా విభేదాలను పక్కన పెట్టాలని సూచించారు. రెండు గంటలకు పైగా జరిగిన కీలక సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌తో పాటు రాష్ట్ర శాసనసభ మాజీ స్పీకర్ రమేష్ కుమార్, ఇతర సీనియర్ నేతలు పాల్గొన్నారు. కర్ణాటకలో అమలవుతున్న హామీ పథకాల పురోగతిపై రాహుల్ గాంధీ స్వయంగా ఆరా తీశారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కర్ణాటక హామీ పథకాల నమూనాను ప్రచారం చేయడం ద్వారా సామాన్య ప్రజలను ఆకట్టుకునే వ్యూహంతో కాంగ్రెస్ నాయకత్వం కదులుతోంది.

ఆశలన్నీ హామీ పథకాలపైనే.

2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రణాళికలో కర్ణాటక హామీ పథకాలను మోడల్‌గా చేర్చాలని కాంగ్రెస్ యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఈ నేపథ్యంలో కర్ణాటకలో విజయవంతమైన హామీ పథకాల పురోగతిపై రాహుల్ గాంధీ దృష్టి సారించారు. లోక్ సభ ఎన్నికల నాటికి అర్హులైన లబ్ధిదారులకు ముంగిట పథకాలు చేరేలా ప్రత్యేక చొరవ తీసుకోవాలని రాహుల్ గాంధీ ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్యకు సూచించినట్లు తెలుస్తోంది. ప్రతిరోజు కోటిన్నర మంది హామీ పథకాల ద్వారా లబ్ధి పొందుతున్నారని, ముఖ్యంగా శక్తి పథకం వల్ల మహిళల్లో అపూర్వమైన చైతన్యం వచ్చిందని సీఎం వెల్లడించడంతో.. రాహుల్ గాంధీ కూడా శెహభాష్ అని కొనియాడినట్లు సమాచారం. గృహజ్యోతి పథకం కూడా అమలు చేసి అన్నభాగ్య పథకానికి బియ్యం ఇవ్వకుండా కేంద్రం అడ్డుకుంటోందని, అయితే ప్రజల ఖాతాల్లోకి డబ్బులు జమ అవుతోందని ముఖ్యమంత్రి పెద్దలకు వివరించారు. ఈ నెలలోనే గృహలక్ష్మి పథకాన్ని అమలు చేసేందుకు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నామని రాహుల్‌ దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. ఎన్నికల్లో ఇచ్చిన 76 హామీలను అమలు చేసి ఐదు హామీ పథకాలతో పాటు బడ్జెట్ లో ప్రకటించామని ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం పెద్దలకు తెలియజేసినట్లు సమాచారం. సమావేశంలో ప్రసంగించిన కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే.. మణిపూర్, హర్యానా విద్వేష రాజకీయాల వెనుక బీజేపీ, సంఘ్ పరివార్ ల బలమైన వ్యూహం ఉందని, బహుశా హిందూ ఓట్లను క్రోడీకరించడమే వారి లక్ష్యమని, హామీతో దీన్ని విజయవంతంగా తిప్పికొట్టవచ్చని ప్రతిపాదించారు. పథకాలు.

పాండు4.2.jpg

నాయకత్వం మెచ్చుకుంది: సీఎం

సమావేశం అనంతరం సీఎం సిద్ధరామయ్య మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. రాష్ట్రంలో సామాన్యులు, పేదల సంక్షేమం కోసం చేపట్టిన ఐదు హామీ పథకాల అమలుపై సీనియర్ నేతలు పూర్తి సంతృప్తి వ్యక్తం చేశారని, ఈ పథకాలను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లాలని సూచించారు. మరింత బలంగా. ఉపముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. నాయకత్వ మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో నేతలంతా కలిసి పోరాడాలని, దక్షిణాది నుంచి 20కి పైగా లోక్‌సభ స్థానాలను కానుకగా ఇవ్వాలని సూచించారు. కాంగ్రెస్ నాయకత్వం. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో దక్షిణాది రాష్ట్రమైన కర్ణాటకలో కనీసం 20-24 సీట్లు గెలుచుకోవాలనే లక్ష్యంతో కాంగ్రెస్ తన వ్యూహాలను ప్రారంభించింది.

ఢిల్లీలో జరిగిన ముఖ్యమైన సమావేశానికి రాష్ట్రానికి చెందిన మంత్రులతో సహా 50 మందిని రాష్ట్రపతి ఆహ్వానించారు. 2024 లోక్ సభ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ కు 20-24 సీట్లు వచ్చే అవకాశం స్పష్టంగా ఉందని మెజారిటీ నేతలు సీనియర్ నేతలకు వెల్లడించినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ సందర్భంగా జోక్యం చేసుకున్న రాహుల్ గాంధీ.. అభ్యర్థుల కొరతను అధిగమించేందుకు పూర్తి ప్రణాళికను రూపొందించాలని సూచించినట్లు కాంగ్రెస్ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి. ఈ వ ర్గాల స మాచారం ప్ర కారం ప లువురు సీనియ ర్ నేత ల తో పాటు ఇద్ద రు లేదా ముగ్గురు మంత్రుల ను లోక్ స భ లో దింపేందుకు ప్లాన్ చేస్తున్నారు. జిల్లాల వారీగా కాంగ్రెస్ నేతలు, కార్యకర్తల అభిప్రాయాలను క్రోడీకరించి వీలైనంత త్వరగా తనకు నివేదిక పంపాలని కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌కు రాహుల్ గాంధీ సూచించినట్లు కాంగ్రెస్ వర్గాలు వెల్లడించాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-03T13:27:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *