ఆక్వా మెరైన్‌పై గళం విప్పిన సినీ ప్రముఖులు..సామాజిక ప్రయోజనాలను పరిరక్షించడం, పర్యావరణ పరిరక్షణ కోసం పోరాడడం ప్రతి ఒక్కరి బాధ్యత. ఆ బాధ్యతను స్వచ్ఛందంగా చేపట్టేందుకు కొందరు సినీ ప్రముఖులు నానా తంటాలు పడుతున్నారు. దేశంలోనే అతిపెద్ద ఆక్వా మెరైన్ పార్కును కొత్వాల్ గూడలో ప్రభుత్వం ప్రారంభించింది. అయితే ఆహ్లాదం కోసం నిర్మిస్తున్న ఈ పార్క్ పర్యావరణానికి పెను ముప్పు వాటిల్లబోతోందని సినీ నటులు రేణుదేశాయ్, శ్రీదివ్య, దర్శకుడు శశికిరణ్ తిక్క, మరికొందరు ప్రముఖులు ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం వేశారు. ఎలాంటి పర్యావరణ అధ్యయనం లేకుండా చేపట్టిన ఆక్వా మెరైన్ పార్క్ నిర్మాణాన్ని నిలిపివేయాలని కోర్టు కోరింది.

సింగపూర్, మలేషియా వంటి దేశాల్లో ఇలాంటి పార్కుల నిర్మాణం ఎందుకు సాధ్యం కాదని కోర్టు ప్రశ్నించింది. అయితే వీటిపై పిటిషనర్ తరఫు న్యాయవాది శ్రీరమ్య వాదనలు వినిపిస్తూ.. ఎలాంటి పర్యావరణ అధ్యయనం లేకుండా ఏర్పాటు చేసిన ఈ పార్కుల వల్ల జలచరాలకు, వన్యప్రాణులకు హాని కలుగుతుందన్న వాదనలను ధర్మాసనం ప్రభుత్వం పరిగణనలోకి తీసుకుంది. , హెచ్‌ఎండీఏలకు నోటీసులు జారీ చేసింది. ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ ఉజ్జల్‌ భుయాన్‌, జస్టిస్‌ తుకరాంజీ నేతృత్వంలో ఈ కేసు విచారణ జరగనుంది.

ఈ సందర్భంగా పిటిషనర్లలో ఒకరైన దర్శకుడు శశికిరణ్ తిక్క మాట్లాడుతూ. ఆక్వా మెరైన్ పార్కులు పర్యావరణానికి హాని కలిగిస్తాయి, ఎందుకంటే అవి వేలాది జల జాతుల మనుగడకు ముప్పు కలిగిస్తాయి. ఆనందం కోసం వాటిని మన ముందుకు తీసుకురావడానికి ప్రయత్నిస్తూ చాలా మంది చనిపోతారు. అప్పుడు కృత్రిమ లైట్లలో వారి జీవితం చాలా బాధాకరంగా మారుతుంది. వేల గ్యాలన్ల నీటితో నడిచే ఈ ఆక్వా పార్కులు నీటి సమస్యలను కలిగిస్తాయి. ఇలాంటి పార్కుల నిర్మాణాన్ని చాలా దేశాలు వ్యతిరేకిస్తున్నాయని చెప్పారు.

నటి గురించి మాట్లాడుతూ.. ”నగరంలో నీటి సమస్య చాలా పెరుగుతుంది. మూడు వేల గ్యాలన్ల నీటితో నిర్మితమయ్యే ఇలాంటి ఆక్వా పార్కుల వల్ల నీటి ఇబ్బందులు తలెత్తుతున్నాయి. సముద్రాల్లో సహజసిద్ధంగా పెరిగే జలచరాలను ఇలా కృత్రిమ పార్కుల్లో ఉంచడం వారి ప్రాణాలకు ప్రమాదంగా మారుతుంది. వాటిని పట్టుకునే క్రమంలో చాలా జలచరాలు ప్రాణాలు కోల్పోతాయి. కాకుడ పర్యావరణంపై అవగాహన కల్పించేందుకు హెచ్‌ఎండీఏ ఇలాంటి పార్కులను ఏర్పాటు చేస్తే బాగుంటుంది’’ అని అన్నారు.Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *