అత్యంత ప్రమాదకరమైన చెట్టు : ఈ చెట్టును తాకితే ప్రాణం పోతుంది.. చెట్టు ఆకులు, బెరడు, పండ్లు కూడా అంతే విషపూరితమైనవి.

జీవితం యొక్క చెట్టు. ఆకులు మరియు కాయలన్నీ విషపూరితమైనవి. ఇది మనుషులకే కాదు జంతువులకు, పక్షులకు కూడా ప్రమాదం. ఈ చెట్టు కారణంగా జీవం లేని వాహనాలు సైతం ప్రమాదానికి గురవుతున్నాయి. ఆ చెట్టు నీడ పడిపోయినా ప్రాణాలకే ప్రమాదం.. అత్యంత ప్రమాదకరమైన ఈ చెట్టు గురించిన షాకింగ్ విషయాలు..

అత్యంత ప్రమాదకరమైన చెట్టు : ఈ చెట్టును తాకితే ప్రాణం పోతుంది.. చెట్టు ఆకులు, బెరడు, పండ్లు కూడా అంతే విషపూరితమైనవి.

ప్రపంచంలో అత్యంత విషపూరితమైన చెట్లు మంచినీల్ చెట్టు

మంచినీల్ చెట్టు: చెట్లు మానవులకే కాకుండా అన్ని జీవులకు ఆక్సిజన్‌ను అందిస్తాయి. నీడలు. పండ్లు, పూలు ఇస్తారు. ఇంటి నిర్మాణాలకు అనుబంధంగా ఉంటుంది. వంట చక్కెరగా ఉపయోగిస్తారు. చెట్ల వల్ల కలిగే ఉపయోగాలు అన్నీ ఇన్నీ కావు. ఇలాంటి చెట్ల మధ్య ప్రమాదకర వృక్షాలు కూడా ఉండడం ఆశ్చర్యం కలిగిస్తోంది. మనిషికి ప్రాణవాయువును ఇచ్చే చెట్లే మనిషి ప్రాణాలను హరించే వృక్షాలు కావడం ఆశ్చర్యం కలిగించడమే కాకుండా ఆందోళన కలిగిస్తుంది. కాబట్టి మానవ జీవితానికి హాని కలిగించే ఒక రకమైన చెట్టు గురించి తెలుసుకుందాం…

దాని పేరు మంచినీల్ చెట్టు. చాలా ప్రమాదకరమైన చెట్టు. మందపాటి ఆకులు ఉన్న ఈ చెట్టు కింద నీడ ఉంటే, అది మిమ్మల్ని చంపుతుంది. ఆ చెట్టు యొక్క ఆకులు, పండ్లు, బెరడు మరియు కాండం అన్నీ విషపూరితమైనవి. ఈ చెట్టును తాకితే ప్రాణాలతో ఆడుకున్నట్లే.

మంచినీల్ (మంచినీల్ చెట్టు) అనే పేరు స్పానిష్ నుండి వచ్చింది. ఈ పేరు స్పానిష్ పేరు మంజానిల్లా నుండి వచ్చింది. ఈ చెట్లు దక్షిణ-ఉత్తర అమెరికా నుండి ఉత్తర-దక్షిణ అమెరికా వరకు ఉంటాయి. చెట్టు పేరు చూసి… ఇదేదో మంచినీటి చెట్టు అని అనుకోకండి. ఈ పేరు స్పానిష్ పదం మంజానిల్లా నుండి వచ్చింది. మంజనిల్లా అంటే స్పానిష్ భాషలో చిన్న ఆపిల్ అని అర్థం. పేరు సూచించినట్లుగా, ఈ చెట్టు యొక్క పండ్లు చిన్న ఆపిల్లను పోలి ఉంటాయి. ఇది ఆకుపచ్చ ఆపిల్ లాగా కనిపిస్తుంది. ఈ చెట్ల ఆకులు ఆపిల్ చెట్ల ఆకులను పోలి ఉంటాయి.

అరియానా వైరా: మరణం గురించి వీడియో తీసిన మోడల్… ప్రమాదవశాత్తూ మరణాన్ని కౌగిలించుకుంది

మంచానియల్ చెట్లను బీచ్ యాపిల్స్ అని కూడా అంటారు. ఈ చెట్టు ప్రపంచంలో అత్యంత విషపూరితమైన చెట్లలో ఒకటి. ఈ ప్రకృతిలో చాలా పాల చెట్లు ఉన్నాయని తెలిసింది.బొప్పాయి. గన్నేరు, మర్రి ఇలా ఎన్నో ఉన్నాయి. అలాగే ఈ మంచినీల్ చెట్టు పాలను కూడా ద్రవంగా స్రవిస్తుంది. ఈ పాల ద్రవం అత్యంత విషపూరితమైనది. ఆ పాలను ముట్టుకుంటే శరీరం కాలిపోతుంది. దద్దుర్లు మరియు బొబ్బలు వెంటనే కనిపిస్తాయి. అలాగే ఈ చెట్టు ఆకులు, బెరడు, పండ్లు విషపూరితమైనవి. ఆకు చిటికెలో వేసినా పాలు కారుతాయి. కాయ కోసినా పాలు వస్తాయి. చివరగా, చెట్టు కాండం నుండి కూడా పాలలాంటి ద్రవం స్రవిస్తుంది. కాబట్టి ఈ చెట్టును ముట్టుకున్నా, దగ్గరకు వెళ్లినా ప్రాణాపాయం. ఈ చెట్టు నీడలో నిలబడటం కూడా ప్రమాదకరం.

కరేబియన్ దీవులకు స్థానికంగా, ఈ చెట్లు ఫ్లోరిడా, బహామాస్, మెక్సికో, మధ్య అమెరికా మరియు ఉత్తర-దక్షిణ అమెరికాలో కనిపిస్తాయి. ఇవి సముద్ర తీరాల వెంబడి కూడా కనిపిస్తాయి. ఇవి మడ చెట్ల మధ్యలో కూడా పెరుగుతాయి. ఈ చెట్లు గాలుల తీవ్రతను తగ్గించగలవు. ఈ చెట్లు సముద్రపు అలల వల్ల భూమి కోతకు గురికాకుండా కాపాడుతాయి. ఈ చెట్లు 49 అడుగుల ఎత్తు వరకు పెరుగుతాయి మరియు వాటి వేర్లు నేలను బలంగా ఉంచుతాయి, తద్వారా భూమిపై ఉన్న నేల సముద్రం కారణంగా సముద్రంలో కలిసిపోదు. అవి ఎరుపు-బూడిద బెరడు కలిగి ఉంటాయి. పువ్వులు ఆకుపచ్చ మరియు పసుపు. ఈ చెట్టు యొక్క ఆకులు ప్రకాశవంతంగా మరియు మెరుస్తూ ఉంటాయి. వారు చాలా అందంగా కనిపిస్తారు. పచ్చి యాపిల్ లాంటి ఈ చెట్టు పండు తింటే ప్రాణం పోతుంది | ఈ చెట్టు యొక్క పండ్లు, ఆకులు, పువ్వులు, బెరడు మరియు కాండం విషపూరితమైనవి.

చివరగా, ఈ చెట్టు నీడ కూడా మానవ జీవితానికి ప్రమాదకరం. నీడ కూడా ప్రమాదమే… ఈ చెట్టు కింద కాసేపు నిలబడినా, కూర్చున్నా శరీరానికి ఎలర్జీ రావడం మొదలవుతుంది. అంటే ఆ చెట్టు ప్రభావం ఎలా ఉంటుందో ఊహించుకోవచ్చు. అలర్జీలో భాగంగా చర్మంపై దురదలు వస్తుంటాయి. గీతలు పడితే కొంతసేపటికి దద్దుర్లు పుండ్లుగా మారుతాయి. మరియు పొరపాటున చెట్టు పాలు మీద పడితే మీ శరీరంపై దద్దుర్లు వస్తాయి. ముఖ్యంగా వర్షాకాలంలో ఈ చెట్ల కిందకు వెళ్లవద్దు. దాని నీడ కూడా పడకూడదు. వర్షం కురిస్తే చెట్టు పాలు వర్షపు నీటితో కలిసి దానిపై పడతాయి. చర్మం కాలినట్లు బొబ్బలు వస్తాయి. వాపు, పొక్కులు, రక్తస్రావం, విపరీతమైన నొప్పి. భరించలేని మలుపులు.

పొద్దుతిరుగుడు: సూర్యుడు ఎక్కడ తిరిగినా తిరిగే పొద్దుతిరుగుడు పువ్వు వెనుక ట్రయాంగిల్ లవ్ స్టోరీ..!

ఈ చెట్టు మానవులకు మాత్రమే కాదు, జంతువులకు మరియు పక్షులకు కూడా ప్రమాదకరం. పక్షులు సాధారణంగా ఈ చెట్లపై గూడు కట్టుకుంటాయి. జంతువులు ఆ చెట్ల వద్దకు వెళ్తాయి. మనుషుల కంటే జంతువులు, పక్షులు తెలివైనవని అర్థం. అంతేకాకుండా, ఇది నాన్-లివింగ్ వాహనాలకు కూడా ప్రమాదకరం. ఈ చెట్టు కింద పార్క్ చేసిన వాహనాలు కూడా పాడవుతాయి. వాహనాలపై పెయింట్ పాడైపోతుంది. అంతేకాదు ఈ చెట్టుకు మంటలు అంటుకున్నాయి..ఆ చెట్టు నుంచి వచ్చే పొగ కళ్లకు తగిలితే గాయాలు తప్పవు…ఎరుపెక్కుతాయి. నీటి బిందువులు. కంటి చూపు కూడా పోతుంది. చెట్టు పాలు కళ్లలో పడితే… చూపు కోల్పోయే ప్రమాదం..

ఈ చెట్టు పండు తియ్యగా ఉంటుంది. అయితే దీన్ని తింటే కొద్దిసేపటికి నోరు మొత్తం మంటగా మారి నోరు మొత్తం పుండ్లుగా మారుతుంది. రక్తస్రావం మరియు నొప్పి విపరీతమైనది. గొంతు మాట్లాడటం కష్టం అవుతుంది. ఈ విషవృక్షాన్ని ఆయా ప్రాంతాల్లోని స్థానిక గిరిజనులు ఎంతో జాగ్రత్తగా వాడుకుంటున్నారు. పూర్వం గిరిజనులు వేట ఆధారంగా జీవించేవారు. చెట్టులోని విషాన్ని తమ బాణాలకు పూసి జంతువులను వేటాడేవారు.

ప్రమాదకరమైన..విషపూరితమైన ఈ చెట్టు నుంచి ఎలాంటి హాని జరగకుండా ప్రభుత్వాలు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు అర్థమవుతోంది. ఇంతలో, స్పానిష్ అన్వేషకుడు జువాన్ పోన్స్ డి లియోన్ ఫ్లోరిడాలోని కలూసియాలో జరిగిన యుద్ధంలో మరణించాడు. మంచినీళ్ల పాలకు తగిలిన బాణం అతడికి గుచ్చుకోవడంతో గాయపడి చనిపోయాడు.

ఈ ప్రమాదకరమైన జాతుల చెట్లు కూడా అంతరించిపోతున్నాయి. ప్రస్తుతం ఫ్లోరిడాలో, ఫ్లోరిడా ప్రభుత్వం ఈ విషపూరిత చెట్ల జాతిని రక్షించడానికి ప్రయత్నిస్తోంది, ఎందుకంటే ఈ చెట్లు అంతరించిపోతున్న చెట్ల జాతులలో ఉన్నాయి. ఈ చెట్లు ఉన్న ప్రాంతాల్లో స్థానిక ప్రభుత్వాలు హెచ్చరిక బోర్డులను కూడా ఏర్పాటు చేస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *