భారతదేశం: ప్రతిపక్ష భారత కూటమికి మోడీ కొత్త పేరు పెట్టారు

న్యూఢిల్లీ : రానున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం ఏర్పాటైన విపక్ష కూటమి ఇండియా (ఇండియా)కి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కొత్త పేరు పెట్టారు. ఇక నుంచి ఎన్డీయే భాగస్వామ్య పక్షాలను ఈ పేరుతోనే పిలవాలని కోరారు. గ్రూపుల వారీగా ఎన్డీయే ఎంపీలతో సమావేశమైన ఆయన గురువారం బీహార్ ఎంపీలతో సమావేశమయ్యారు. యూపీఏ హయాంలో అవినీతి కుంభకోణాలకు పాల్పడ్డారని, అందుకే తనకు కొత్త పేరు పెట్టారని మోదీ ఇటీవల ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసిన సంగతి తెలిసిందే.

బీహార్ ఎన్డీయే ఎంపీలతో గురువారం జరిగిన సమావేశంలో ప్రసంగించిన మోదీ.. విపక్ష భారత కూటమిని ఎదుర్కొనేందుకు సరికొత్త వ్యూహాన్ని ఆవిష్కరించారు. ఈ కూటమి ఇక నుంచి ‘ఘమండియా’ (అహంకారుల కూటమి)గా పిలువబడుతుంది. యూపీఏ హయాంలో ఎన్నో అవినీతి కుంభకోణాలు జరిగాయని, ఇప్పుడు ఆ కళంకాన్ని తొలగించేందుకే భారత్ అని పేరు పెట్టారని దుయ్యబట్టారు.

ఇటీవల జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో మోదీ మాట్లాడుతూ.. యూపీఏ హయాంలో పేదలపై కుంభకోణాలు జరిగాయని, ఆ అపవాదు నుంచి తప్పించుకునేందుకే భారత్ అని పేరు పెట్టారని అన్నారు. తమ కూటమికి భారత్ అని పేరు పెట్టడం దేశభక్తిని చాటుకోవడానికి కాదని, దేశాన్ని దోచుకోవడానికి మాత్రమేనని ప్రతిపక్ష నేతలు అన్నారు.

వచ్చే లోక్ సభ ఎన్నికల్లో మోదీని గద్దె దించేందుకు ప్రతిపక్షాలు ఏకమవుతున్న సంగతి తెలిసిందే. కాంగ్రెస్, జేడీయూ, ఆప్, డీఎంకే, ఆర్జేడీ, టీఎంసీ సహా విపక్షాలు పాట్నా, బెంగళూరులో సమావేశాలు నిర్వహించాయి. తదుపరి సమావేశం త్వరలో ముంబైలో జరగనుంది. గత నెలలో బెంగళూరులో జరిగిన సమావేశంలో 26 రాజకీయ పార్టీల నేతలు పాల్గొన్నారు. తమ కూటమికి ఇండియా అని పేరు పెట్టారు. భారత్ అనే భావన కోసం పోరాడతామని, ఆ విషయాన్ని తెలియజేసేందుకే తమ కూటమికి ఈ పేరు పెట్టామని చెప్పారు. భారత్ ఆలోచనపై దాడి జరుగుతోందని ఆరోపించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

జ్ఞానవాపి: జ్ఞానవాపిలో ఏఎస్‌ఐ సర్వే ప్రారంభం.. బహిష్కరణకు గురైన ముస్లిం పార్టీ..

కేదార్‌నాథ్ యాత్ర: కేదార్‌నాథ్ యాత్ర మార్గంలో కొండచరియలు విరిగిపడ్డాయి.. శిథిలాలలో చిక్కుకున్న 10 మంది ఆందోళన..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-04T13:25:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *