టమాట ధరలు: రైతు సోదరులు టమాటను రూ. కిలో 80.

దేశవ్యాప్తంగా టమాట కిలో రూ.20 నుంచి రూ.250కి విక్రయిస్తుండగా, ఇద్దరు రైతు సోదరులు మాత్రం కిలో రూ.80కి విక్రయిస్తున్నారు. టమోటాలు వేసిన రైతు సోదరులను పలువురు ఎగతాళి చేస్తూ మార్కెట్‌ ధర కంటే తక్కువ ధరకు విక్రయించిన వారిని అభినందించారు.

టమాట ధరలు: రైతు సోదరులు టమాటను రూ.  కిలో 80.

తమిళనాడు రైతు సోదరులు టమోటా

తమిళనాడు టమాటా ధరలు: దేశంలోనే హాట్ టాపిక్ గా మారిన టమాటా ధరలు పెరుగుతున్నాయి. కిలో రూ.250 వరకు విక్రయిస్తున్నారు. ఇవి కిలో రూ.300లకు చేరుకుంటుందని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. దీంతో సామాన్యులు టమోటా అనే పదాన్ని మరిచిపోయారు. గత రెండు నెలల నుంచి టమాట ధరలు ఏమాత్రం తగ్గడం లేదు. దీంతో టమాటాపై మీమ్స్, రీల్స్, వీడియోలు సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తున్నాయి. సెలబ్రిటీలు కూడా టమాటాతో అల్లాడిపోతున్నారు.

ఇదిలా ఉండగా టమాట ధరలను వ్యాపారులు క్యాష్ చేసుకుంటున్నారు. అలాగే టమాటా ఉచితం అంటూ కొందరు వ్యాపారులు పేదలను ఆకట్టుకుంటున్నారు. టమాటాలు ఉచితం అనే ప్రకటన విని జనం వెళ్లి కొనుక్కుంటున్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఇద్దరు అన్నదమ్ములు కిలో టమాటను రూ. కిలో 80. కిలో రూ. 200లకు పైగా ఉన్న టమాటా ధరలు పెరిగిపోతుంటే.. టమాటా పండించిన రైతులు కోటీశ్వరులవుతున్నారు. కానీ తమిళనాడులో ఇద్దరు అన్నదమ్ములు మాత్రమే కిలో రూ.80కి టమాట విక్రయిస్తున్నారు.

టమాటా పూజ : ధరలు తగ్గించండి అమ్మా.

తమిళనాడుకు చెందిన రామన్, పుట్టుస్వామి అనే ఇద్దరు రైతు సోదరులు ప్రజల అవసరాలను సొమ్ము చేసుకోకుండా కిలో రూ.80కి టమాట విక్రయిస్తున్నారు. ఊటీకి 30 కిలోమీటర్ల దూరంలోని నీలగిరి జిల్లా కుంట గ్రామానికి చెందిన రామన్, పుట్టుస్వామి దంపతులు ఎన్నో ఏళ్లుగా కూరగాయలు సాగు చేస్తున్నారు. బంగాళదుంప, క్యారెట్, బీట్‌రూట్, క్యాబేజీ, వెల్లుల్లి పంటలను ఎక్కువగా పండించే ఈ ఇద్దరు అన్నదమ్ములు కూరగాయల పంటలో తమ ఇంటి అవసరాల కోసం మాత్రమే కొన్ని టమాటా మొక్కలను పెంచుతున్నారు.

అయితే ఈ ఏడాది టమాటా సాగు పెరిగింది. ఇది అనుకోకుండా జరిగింది. దీంతో ఒక్కోసారి టమాటాకు సరైన ధర రాకపోగా, ఒక్కోసారి నష్టపోయే పరిస్థితి లేదని తోటి రైతులు, స్థానికులు వాపోతున్నారు. కానీ కాలం మారింది. టమోటాలకు డిమాండ్ పెరిగింది. వారి పంటలు కూడా బాగా పండాయి. టమాటా ధరలు పెరగడంతో ప్రస్తుతం ఉన్న టమాటా ధరలను బట్టి తమ పంటను కూడా క్యాష్ చేసుకోవచ్చు. కానీ వాళ్ళు అలా అనుకోలేదు. రామన్, పుట్టుస్వామి కిలో టమాటా రూ.80కి విక్రయిస్తున్నారు. దీంతో స్థానికులంతా ఆ ఇద్దరు అన్నదమ్ములకు శుభాకాంక్షలు తెలుపుతున్నారు. ఇంతకుముందు ఇద్దరు అన్నదమ్ములు టమోటాలు నాటారని ఎగతాళి చేసిన వారు ఇప్పుడు వారిని అభినందిస్తున్నారు.

కిలో టమాట రూ.250 వరకు డిమాండ్ ఉన్నా రూ.80కే విక్రయిస్తున్నారు. దీనిపై అన్నదమ్ములిద్దరూ మాట్లాడుతూ..చిన్నప్పటి నుంచి వ్యవసాయం చేసుకుంటూ జీవిస్తున్నామని.. పురుగులు, చీడపీడల భయంతో టమాటా వేయడం మానేసినామని, అయితే ఈసారి ఎలాగైనా టమోటా సాగు చేయాలని నిర్ణయించుకుని పంట వేశామన్నారు. టమోటాలు వేసినప్పుడు రూ. 10 మాత్రమే ఉన్నాయని.. వాతావరణం అనుకూలించకపోవడంతో చాలా వరకు టమాటా మొక్కలు దెబ్బతిన్నాయని, అయితే ఉన్న మొక్కల దిగుబడి తక్కువగా ఉందన్నారు. టమాట కిలో రూ.80కి విక్రయిస్తుండడంతో స్థానిక గ్రామస్తులకు తక్కువ ధరకే ఇస్తున్నారని పేర్కొన్నారు. అంతేకాదు పురుగుమందులు లేకుండా సేంద్రియ ఎరువులు వేసి పంటను సాగు చేశామని పుట్టుస్వామి, రామన్ తెలిపారు.

అరుదైన మరియు వింత పండ్లు : పోషకాలు సమృద్ధిగా .. ప్రపంచంలోని వింత మరియు ఆశ్చర్యకరమైన పండ్లు, వాటి లక్షణాలు

వారు మార్కెట్ ధరకు విక్రయించి మంచి డబ్బు సంపాదించవచ్చు. కానీ స్థానికులకు మాత్రం టమాటా రూ.10కి విక్రయిస్తున్నారని తెలిపారు. వాటి ఖర్చులకు సరిపడా కిలో 80 రూపాయలు. ఇప్పటి వరకు 1,000 కిలోలకు పైగా టమోటాలు విక్రయించామని తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *