రాహుల్ గాంధీ: సుప్రీంకోర్టులో శాంతి.. మరి రాహుల్ గాంధీ సభ్యత్వాన్ని ఎప్పుడు రెన్యూవల్ చేస్తారు?

సూరత్ కోర్టు మార్చి 23న అతడిని దోషిగా నిర్ధారించి రెండేళ్ల జైలు శిక్ష విధించింది. శిక్షను ప్రకటించిన 24 గంటల్లోనే అంటే మార్చి 24న రాహుల్ గాంధీ పార్లమెంటుకు అనర్హుడయ్యాడు. ఇదిలా ఉంటే సూరత్ కోర్టు విధించిన శిక్షపై సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించడంతో రాహుల్ తిరిగి పార్లమెంటుకు వెళ్లేందుకు మార్గం సుగమమైంది.

రాహుల్ గాంధీ: సుప్రీంకోర్టులో శాంతి.. మరి రాహుల్ గాంధీ సభ్యత్వాన్ని ఎప్పుడు రెన్యూవల్ చేస్తారు?

పార్లమెంటుకు తిరిగి: కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ శుక్రవారం (ఆగస్టు 4) సుప్రీంకోర్టు నుండి ఉపశమనం పొందారు. మోదీ ఇంటిపేరు కేసులో రాహుల్ గాంధీకి విధించిన శిక్షపై కోర్టు స్టే విధించింది. కిందికోర్టు జడ్జి గరిష్టంగా శిక్ష విధించేందుకు ఎలాంటి కారణం చెప్పలేదని అత్యున్నత న్యాయస్థానం పేర్కొంది. తుది తీర్పు వెలువడే వరకు శిక్షపై స్టే విధించాల్సిన అవసరం ఉందని పేర్కొంది.

Narendra Modi:ఆగస్టు 6న రికార్డు సృష్టించేందుకు సిద్ధమైన ప్రధాని మోడీ ఆ రోజు ఏం చేస్తాడో తెలుసా?

ఈ కేసులో రాహుల్ గాంధీని గుజరాత్‌లోని సూరత్ కోర్టు మార్చి 23న దోషిగా నిర్ధారించి రెండేళ్ల జైలు శిక్ష విధించింది. శిక్షను ప్రకటించిన 24 గంటల్లోనే అంటే మార్చి 24న రాహుల్ గాంధీ పార్లమెంటుకు అనర్హుడయ్యాడు. ఇదిలా ఉంటే సూరత్ కోర్టు విధించిన శిక్షపై సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించడంతో రాహుల్ తిరిగి పార్లమెంటుకు వెళ్లేందుకు మార్గం సుగమమైంది. అయితే రాహుల్ గాంధీ పార్లమెంటు సభ్యత్వాన్ని ఎప్పుడు పునరుద్ధరిస్తారనేది అతిపెద్ద ప్రశ్న.

మీనాక్షి లేఖి: పార్లమెంట్‌లో ఈడీ గురించి మాట్లాడి ఇరుక్కుపోయిన కేంద్ర మంత్రి

సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల కాపీని ఇప్పుడు లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్‌కు పంపనున్నారు. ఆ తర్వాత దీనిపై స్పీకర్ నిర్ణయం తీసుకోనున్నారు. సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల మేరకు స్పీకర్ త్వరలో నిర్ణయం తీసుకోవలసి ఉంటుంది. ఈ విషయాన్ని స్పీకర్ ఎన్నికల సంఘానికి కూడా తెలియజేస్తారు. సోమవారం లేదా మంగళవారం నాటికి రాహుల్ గాంధీ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించే అవకాశం ఉంది. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కేరళలోని వాయనాడ్ స్థానం నుంచి రాహుల్ గాంధీ విజయం సాధించిన సంగతి తెలిసిందే.

ఆప్ అలయన్స్ ఇండియా: ఆప్ అలయన్స్ ఇండియాపై ఢిల్లీ హైకోర్టులో పిల్ దాఖలైంది

రాహుల్ గాంధీ సభ్యత్వాన్ని 24 గంటల్లో పునరుద్ధరించాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ డిమాండ్ చేసింది. రాహుల్ గాంధీకి సుప్రీంకోర్టు పెద్ద ఊరటనిచ్చిందని ఆ పార్టీ నేత రాజీవ్ శుక్లా అన్నారు. “మేము లోక్‌సభ స్పీకర్‌ను కలిశాము. మా నాయకుడిని త్వరగా సభకు అనుమతించమని కోరాము. కోర్టు నుండి ఆర్డర్ కాపీ రావాలని స్పీకర్ చెప్పారు” అని రాజీవ్ శుక్లా అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *