ఎడ్డీ మరియు దాని యజమానులు పిచ్చి కుక్కలు!

మహాదేవ్ బెట్టింగ్ యాప్ స్కామ్‌లో ఛత్తీస్‌గఢ్ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే 450 మందిని అరెస్టు చేసింది

ఓటమి తప్పదని బఘెల్‌పై బీజేపీ కుట్ర

ఈసీకి ఫిర్యాదు చేస్తాం: కాంగ్రెస్

బ్రిటీష్ వాళ్లను తరిమికొట్టాం..మీకు భయపడుతున్నామా?: ఖర్గే

రాయ్‌పూర్, బాలాఘాట్, న్యూఢిల్లీ, నవంబర్ 4: ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో ఓటమి తప్పదని తెలిసినందున ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ), దాని యజమానులు, ఆ రాష్ట్ర సీఎం భూపేష్ బఘేల్ సన్నిహితులు పిచ్చి కుక్కల్లా మూగబోయారని కాంగ్రెస్ ఆరోపించింది. మహాదేవ్ బెట్టింగ్ యాప్ స్కామ్‌లో బఘెల్‌పై వచ్చిన ఆరోపణలను ఆయన ప్రతిష్టను దెబ్బతీసేందుకు బీజేపీ చేసిన కుట్రగా ED అభివర్ణించింది. ఎన్నికల కోడ్‌ అమలులో ఉన్న సమయంలో చేసే ఈ పనులు కోడ్‌ ఉల్లంఘన కిందకు వస్తాయని, దీనిపై ఎన్నికల కమిషన్‌ (ఈసీ)కి ఫిర్యాదు చేసి చట్టపరమైన చర్యలు కూడా తీసుకుంటామని చెప్పారు. ఈ మేరకు కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శులు కెసి వేణుగోపాల్, జైరాం రమేష్ శనివారం మీడియాతో మాట్లాడారు. మహాదేవ్ స్కామ్‌లో ఛత్తీస్‌గఢ్ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే 70 ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు నమోదు చేసి 450 మందిని అరెస్టు చేసిందన్నారు. దుబాయ్ కేంద్రంగా కార్యకలాపాలు సాగిస్తున్న యాప్ సూత్రధారులు సౌరభ్ చంద్రశేఖర్, రవి ఉప్పల్ లను అరెస్ట్ చేసే అధికారం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి లేదని, ఈ స్కాంపై కేంద్రానికి చెప్పినా కేంద్రం చర్యలు తీసుకోలేదన్నారు. ఆ యాప్ నుంచి బీజేపీకి వస్తున్న విరాళాలు ఆగిపోతాయనే భయంతోనే నిందితులను అరెస్ట్ చేయడం లేదన్నారు. మహాదేవ్ యాప్‌ను నిషేధించాలని, దాని నిర్వాహకులను అరెస్టు చేయాలని బాఘేల్ ఆగస్టు 24న కేంద్రాన్ని డిమాండ్ చేశారని గుర్తు చేశారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో జరిగిన ఎన్నికల ప్రచార సభలో కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు ఖర్గే మాట్లాడుతూ.. ‘ఈడీ, ఐటీ దాడుల కారణంగా కాంగ్రెస్‌ కార్యకర్తలు తమ ఇళ్లలో తలదాచుకుంటారని బీజేపీ భావిస్తోంది. కానీ, అలా జరగదు. మహాత్మాగాంధీ నేతృత్వంలోని కాంగ్రెస్ చరిత్రలో బ్రిటిష్ వారిని తమ దేశానికి తిప్పి పంపారు. మోదీ, అమిత్ షాల బెదిరింపులకు మేం భయపడబోమని స్పష్టం చేశారు. మోదీని అబద్ధాల నాయకుడిగా అభివర్ణించారు.

ఈడీ ప్రకటన.. బీజేపీ రెండో మేనిఫెస్టో

మహాదేవ్ బెట్టింగ్ యాప్ యజమానులు తనకు రూ.508 కోట్లు చెల్లించారని ఆరోపిస్తూ ఈడీ విడుదల చేసిన పత్రికా ప్రకటనపై ఛత్తీస్ గఢ్ సీఎం భూపేశ్ బఘేల్ స్పందించారు. అందుకే ఎన్నికల సమయంలో ఈడీ, ఐటీలపై ఆధారపడుతున్నారు. నిన్న రెండు బీజేపీ మేనిఫెస్టోలు విడుదలయ్యాయి. బీజేపీ లెటర్‌హెడ్‌పై ఒకటి హిందీలో, ఈడీ లెటర్‌హెడ్‌పై మరొకటి ఇంగ్లీషులో ఉందని ఎద్దేవా చేశారు. బెట్టింగ్ యాప్ ప్రమోటర్లపై ఆరోపణలు వచ్చినా ఇప్పటి వరకు ఎందుకు అరెస్ట్ చేయలేదని, యాప్‌ను ఎందుకు మూసివేయలేదని మహదేవ్ ప్రశ్నించారు. అంటే ప్రధాని మోదీకి, బీజేపీకి వారితో సంబంధాలు ఉన్నాయని బఘేల్ అన్నారు. ఇంత జరుగుతుంటే ఈసీ ఏం చేస్తుందని ప్రశ్నించారు.

రాజస్థాన్‌లో ఈడీ సోదాలు

ఎన్నికల వేళ కాంగ్రెస్ పాలిత రాష్ట్రమైన రాజస్థాన్‌లో ఈడీ సోదాలు కలకలం రేపుతున్నాయి. రాజస్థాన్ పబ్లిక్ హెల్త్ ఇంజినీరింగ్ విభాగం (పీహెచ్‌ఈడీ) అధికారులు పలువురు ప్రాపర్టీ డీలర్లు, మధ్యవర్తుల సాయంతో జలజీవన్ మిషన్ నిధులను స్వాహా చేశారని ఈడీ శనివారం వెల్లడించింది. శనివారం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 26 చోట్ల ఈడీ సోదాలు నిర్వహించింది.

మహదేవ్ పేరు వదిలిపెట్టలేదు: మోదీ

ఛత్తీస్‌గఢ్ ప్రజలను దోపిడీ చేసే ఏ అవకాశాన్ని కాంగ్రెస్ పార్టీ వదలలేదని, చివరికి మహాదేవ్ పేరును కూడా వదలలేదని ప్రధాని మోదీ విమర్శించారు. రాష్ట్రంలో బీజేపీ ప్రభుత్వం రాగానే వీటన్నింటిపై విచారణ జరిపి నిందితుల నుంచి ప్రజల సొమ్మును రికవరీ చేస్తామన్నారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో శనివారం ఎన్నికల ప్రచారంలో మోదీ పాల్గొన్నారు. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం చేపట్టే ప్రతి పనిని కమీషన్ ద్వారానే జరుగుతుందని ప్రజలు భావిస్తున్నారని అన్నారు. బెట్టింగ్ నిర్వాహకుల నుంచి అక్రమంగా వసూలు చేసిన డబ్బుతో కాంగ్రెస్ ఎన్నికల ప్రచారం నిర్వహిస్తోందని స్మృతి ఇరానీ ఆరోపించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *