భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి: టీటీడీ కొత్త చైర్మన్‌గా భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి రెండోసారి ఎన్నికయ్యారు.

ప్రస్తుత చైర్మన్ సుబ్బారెడ్డి పదవీ కాలం ఈ నెల 8వ తేదీతో ముగియనుంది. ఈ నేపథ్యంలో సీఎం జగన్ కొత్త చైర్మన్‌ను ఎంపిక చేశారు. భూమన కరుణాకర రెడ్డి

భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి: టీటీడీ కొత్త చైర్మన్‌గా భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి రెండోసారి ఎన్నికయ్యారు.

భూమన కరుణాకర రెడ్డి

టీటీడీ కొత్త చైర్మన్: తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం (టీటీడీ) చైర్మన్‌గా తిరుపతి ఎమ్మెల్యే భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి నియమితులయ్యారు. ఈ మేరకు ఆయనను సీఎం జగన్ ఎంపిక చేశారు. ఇప్పటివరకు టీటీడీ చైర్మన్‌గా వైవీ సుబ్బారెడ్డి ఉన్నారు. ఆయన స్థానంలో కొత్త చైర్మన్‌గా భూమన నియమితులయ్యారు. కాగా, టీటీడీ చైర్మన్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టడం భూమనకు ఇది రెండోసారి. గతంలో వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి ప్రభుత్వంలో 2006 నుంచి 2008 వరకు చైర్మన్‌గా పనిచేశారు.

వైవీ సుబ్బారెడ్డి స్థానంలో భూమన చైర్మన్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టనున్నారు. ప్రస్తుత చైర్మన్ సుబ్బారెడ్డి పదవీ కాలం ఈ నెల 8తో ముగియనుంది. ఈ నేపథ్యంలో సీఎం జగన్ కొత్త చైర్మన్‌ను ఎంపిక చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి..ఏపీ పోలీసు అధికారులు: పోలీసులను చంపేందుకు చంద్రబాబు కుట్ర.. వెంటనే అరెస్ట్ చేయాలి

టీటీడీ చైర్మన్ రేసులో మొదటి నుంచి భూమన కరుణాకర రెడ్డి పేరు ఉంది. వారం రోజుల క్రితం సీఎం జగన్‌ను భూమన కలిశారు. గతంలో వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి ప్రభుత్వంలో భూమన టీటీడీ చైర్మన్‌గా పనిచేశారు. ఆ తర్వాత తనకు మరోసారి అవకాశం ఇవ్వాలని భూమన సీఎం జగన్‌ను కోరారు. వైసీపీ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత గత నాలుగేళ్లుగా టీటీడీ చైర్మన్‌గా వైవీ సుబ్బారెడ్డిని సీఎం జగన్ కొనసాగిస్తున్నారు. తొలి రెండేళ్ల పదవీకాలం పూర్తయిన తర్వాత.. వైవీ సుబ్బారెడ్డి పదవీకాలాన్ని జగన్ మరోసారి పొడిగించారు.

ఆ పోస్టు రెన్యువల్ సమయంలో భూమన పేరు వినిపించింది. భూమన తనకు చైర్మన్ పదవి ఇవ్వాలని భావించినా.. కొన్ని కారణాల వల్ల జగన్ ఇవ్వలేకపోయారు. అయితే భూమనకు మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కుతుందని భావించారు. కానీ, అందలేదు. భూమనకు సీఎం జగన్ టీటీడీ పదవి ఇచ్చారు. ప్రస్తుతం భూమన తిరుపతి ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. అయితే వచ్చే ఎన్నికల్లో తాను పోటీ చేయనని, తన కొడుకు పోటీ చేస్తానని భూమన ఇప్పటికే ప్రకటించారు. ఈ నేపథ్యంలో టీటీడీ చైర్మన్‌గా తనకు అవకాశం ఇవ్వాలని వారం రోజుల క్రితం సీఎం జగన్‌ను కోరారు.

ఇది కూడా చదవండి..ఏపీ వాలంటీర్లు: వాలంటీర్ల జీతాల పెంపుపై ఏపీ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం?

https://www.youtube.com/watch?v=oi8GW1T94v8

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *