2024 ఎన్నికలు: బీజేపీ మూడోసారి గెలుస్తుందని.. తాజా సర్వే ఈసారి మరింత బంపర్ మెజారిటీని చెబుతోంది

ఒక సర్వే భారతదేశ కూటమికి నిద్రలేని రాత్రులు ఇచ్చింది. ఓ ప్రైవేట్ న్యూస్ ఛానెల్ నిర్వహించిన సర్వేలో షాకింగ్ విషయాలు వెల్లడయ్యాయి. మరోసారి ప్రధాని మోదీ, సీఎం యోగి మ్యాజిక్‌ పని చేస్తుందని సర్వేలో తేలింది.

2024 ఎన్నికలు: బీజేపీ మూడోసారి గెలుస్తుందని.. తాజా సర్వే ఈసారి మరింత బంపర్ మెజారిటీని చెబుతోంది

బీజేపీ: దేశంలో 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలకు రాజకీయ పార్టీల సన్నాహాలు మొదలయ్యాయి. అన్ని పార్టీలు తమ వ్యూహాలను రచిస్తున్నాయి. అయితే, దేశవ్యాప్తంగా ప్రధాన పోటీ బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే, కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని భారత్ మధ్యే ఉంటుందని స్పష్టం చేసింది. దేశాన్ని కాసేపు పక్కన పెట్టి పార్లమెంటుకు వెళ్లే ప్రధాన రహదారి అయిన ఉత్తరప్రదేశ్ పై సర్వత్రా ఆసక్తి నెలకొంది. గత రెండు దఫాలుగా రాష్ట్రంలో అత్యధిక స్థానాలు గెలుచుకుని కేంద్రంలో అధికారంలోకి వచ్చిన బీజేపీకి ఈసారి కూడా బంపర్ మెజారిటీ వస్తుందని తాజా సర్వే తేల్చింది.

పాకిస్థాన్ రైలు ప్రమాదం: పాకిస్థాన్‌లో ఘోర రైలు ప్రమాదం.. 10 బోగీలు పట్టాలు తప్పడంతో పాటు బోల్తా పడి 25 మంది మృతి

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో నిర్వహించిన ఓ సర్వే భారత కూటమికి నిద్రలేని రాత్రులు ఇచ్చింది. ఓ ప్రైవేట్ న్యూస్ ఛానెల్ నిర్వహించిన సర్వేలో షాకింగ్ విషయాలు వెల్లడయ్యాయి. యూపీలో మరోసారి ప్రధాని మోదీ, సీఎం యోగి మ్యాజిక్‌ పని చేస్తోందని సర్వేలో తేలింది. 2019 కంటే ఈసారి బీజేపీ ఎక్కువ సీట్లు గెలుస్తుందని.. 2014 రిజల్ట్ రిపీట్ అవుతుందని సర్వే పేర్కొంది.

మస్క్ vs జుక్: ఫేస్‌బుక్ బాస్ జుకర్‌బర్గ్‌తో కేజ్ ఫైట్ ప్రకటించిన మస్క్.. ట్విట్టర్‌లో ప్రత్యక్ష ప్రసారం

కూటమి సీట్లతో పాటు ఓట్ల షేరింగ్‌లోనూ బీజేపీ దూసుకుపోతోందని సర్వేలో తేలింది. యూపీలో బీజేపీ ఒంటరిగా 70 సీట్లు గెలుచుకోగలదని సర్వేలో తేలింది. అదే సమయంలో భారత్ కూటమి కేవలం 7 సీట్లు మాత్రమే గెలుస్తుందని తెలుస్తోంది. మిగిలిన మూడు స్థానాలు బీజేపీ మిత్రపక్షాలకు దక్కే అవకాశం ఉంది. యూపీలో భారత్ కూటమి ప్రభావం లేదని సర్వే పేర్కొంది. అయితే, ఈ కూటమిలో కాంగ్రెస్‌తో పాటు సమాజ్‌వాదీ పార్టీ, ఆర్‌ఎల్‌డీ వంటి యూపీ రాజకీయ పార్టీలు ఉన్నాయి. ఈ సర్వేలో అత్యంత ఆశ్చర్యకరమైన విషయం ఏమిటంటే.. ఈ లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కూడా బీఎస్పీ ఖాతా తెరవలేదు. గత ఎన్నికల్లో బీఎస్పీ 10 సీట్లు గెలుచుకుంది.

యూపీ రాజకీయాలు: ఉత్తరప్రదేశ్‌లో బీఎస్పీ, బీజేపీ నేతల మధ్య వాగ్వాదం.

ఎన్డీయే కూటమిలో బీజేపీకి 70 సీట్లు, అప్నాదళ్ (ఎస్)కి 2 సీట్లు, ఎస్బీఎస్పీకి 1 సీట్లు వస్తాయని సర్వేలో తేలింది. అదే సమయంలో, భారత కూటమిలో పాల్గొన్న SP 4 సీట్లు, కాంగ్రెస్ 2 మరియు RLD ఒక సీటు గెలుచుకోనున్నాయి. 2014 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో యూపీలోని 80 స్థానాల్లో బీజేపీ 71 సీట్లు, 2019లో 62 సీట్లు గెలుచుకుంది. సర్వే ప్రకారం ఎన్డీఏ కూటమికి 52 శాతం, భారత కూటమికి 28 శాతం, బీఎస్పీకి 11 శాతం, ఇతరులకు 9 శాతం ఓట్లు వస్తున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *