రాజస్థాన్ కోర్టు : 11 ఏళ్ల నాటి కేసు.. సాక్ష్యం కోసం కోర్టుకు గేదె

11 ఏళ్ల నాటి కేసు విచారణ నిమిత్తం ఓ గేదెను కోర్టుకు తీసుకొచ్చారు. ఓ గేదెను కోర్టుకు తీసుకురావడం సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది.

రాజస్థాన్ కోర్టు : 11 ఏళ్ల నాటి కేసు.. సాక్ష్యం కోసం కోర్టుకు గేదె

రాజస్థాన్ కోర్టు

సాక్ష్యంగా కోర్టుకు గేదె: రాజస్థాన్‌లోని జైపూర్ జిల్లా కోర్టులో విచిత్రమైన సన్నివేశం చోటుచేసుకుంది. 11 ఏళ్ల నాటి కేసులో సాక్ష్యంగా ఒగేడ్ని తీసుకొచ్చిన ఘటన సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. గతంలో ఆలయంలోని శివలింగాన్ని కోర్టుకు తీసుకొచ్చిన ఘటన కూడా జరిగింది. అప్పట్లో శివుడు కూడా కోర్టులో ఇబ్బంది పడ్డాడంటూ వార్త వైరల్‌గా మారింది. తాజాగా కోర్టుకు సాక్ష్యంగా గేదెను తీసుకొచ్చిన ఘటన ట్రెండ్ అవుతోంది. మరి గేదెల కేసు కమామీషు కథ ఏంటి?సాక్ష్యంగా కోర్టుకు గేదె

జైపూర్ జిల్లాలోని చౌము అనే పట్టణంలో 11 ఏళ్ల క్రితం మూడు గేదెలు చోరీకి గురయ్యాయి. గేదెల యజమాని హర్మడ పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశాడు. కేసు నమోదు చేసుకున్న పోలీసులు గేదెల కోసం గాలిస్తున్నారు. ఎట్టకేలకు రెండు గేదెలు పట్టుబడ్డాయి. వాటిని యజమాని చరణ్‌సింగ్ సెరావత్‌కు అప్పగించారు. ఈ కేసులో ఇద్దరు వ్యక్తులను పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. వారిలో మియాకు చెందిన అర్షద్ భరత్‌పూర్‌ను అరెస్టు చేశారు. నిందితుడి కేసు వివరాలను కోర్టులో హాజరుపరచగా, అనికి బెయిల్ మంజూరైంది. ఈ రెండు గేదెలలో ఒకటి కొన్నేళ్ల క్రితం మృతి చెందింది.

అవిశ్వాస తీర్మానం: ఆవులు, గేదెలను కూడా లెక్కిస్తారు, మన లెక్కలు సరైనవేనా? జేడీయూ నేత ఫైర్ ఆర్ఎస్ఎస్ పేరును ప్రస్తావించారు

కేసు ఇంకా విచారణలో ఉంది. తాజాగా ఈ కేసు విచారణలో భాగంగా సాక్షులు తమ వాంగ్మూలాలను నమోదు చేసేందుకు కోర్టుకు హాజరుకావాలని సమన్లు ​​జారీ చేశారు. అందుకే కేసు విచారణ రోజు సాక్షులతో పాటు గేదెను కూడా కోర్టుకు తీసుకొచ్చారు. సాక్షి సుభాష్ చౌదరి గేదెను గుర్తించారు. గేదెను కోర్టుకు తీసుకురావడంతో కోర్టులో ఆసక్తికర చర్చ మొదలైంది.

గేదెలను దొంగిలించిన కేసులో నిందితుల తరపు న్యాయవాది అజయ్ శర్మ మాట్లాడుతూ.. 2012 జూలై 26న చరణ్ సింగ్ సెరావత్ అనే వ్యక్తి తన క్లయింట్‌పై కేసు పెట్టాడని తెలిపారు.

ఈ కేసులో అప్పటి సిటీ పోలీస్ ఇన్‌చార్జి హీరాలాల్ సైనీ, ఫిర్యాదుదారు చార్న్ సింగ్ సహా మొత్తం 21 మంది సాక్షులను నమోదు చేశారు. ఈ కేసులో విచారణ జరుగుతుండగా గేదె కనిపించడంతో కేసు విచారణ 2023 సెప్టెంబర్ 13కి వాయిదా పడింది. తదుపరి విచారణ కోసం సాక్ష్యాలను అంగీకరించాలని న్యాయమూర్తి ఆదేశించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *