మారథాన్ సమావేశాలు: సిద్ధూ, డీకే…

బెంగళూరు: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో 20 ఎంపీ స్థానాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలతో మూడు రోజుల పాటు సుదీర్ఘ సమావేశాలు నిర్వహించనున్నారు. మరో మూడు రోజుల్లో ఈ సమావేశాలు జరగనున్నాయి. ఈ విషయాన్ని డీకే శివకుమార్ ఆదివారం ఏర్పాటు చేసిన మీడియా సమావేశంలో ధృవీకరించారు. సోమవారం నుంచి జిల్లా నేతలతో సీఎం, సీఎం భేటీ కానున్నామని, ఇందులో భాగంగానే ఈరోజు పార్టీ మైనార్టీ నేతలతో సమావేశమయ్యామని పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు డీకే తెలిపారు.

రాత్రి 11 గంటల నుంచి 7 గంటల వరకు సీఎం కార్యాలయ నివాసంలో జిల్లా ఇన్‌చార్జిలు, జిల్లాల మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు సమావేశమవుతారని పార్టీ కార్యాలయ వర్గాలు తెలిపాయి. మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి సాయంత్రం 4 గంటల వరకు విరామం ఉంటుంది. తుంకూరు, యాద్గిర్, చిత్రదుర్గ, బాగల్‌కోట్, బళ్లారి, ధార్వాడ్ జిల్లాల మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలతో సిద్ధరామయ్య, డీకే సోమవారం భేటీ కానున్నారు. ఒక్కో జిల్లాకు చెందిన మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలతో 31 మంది మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు గంటపాటు సమావేశం కానున్నారు. 3 రోజుల్లో 31 జిల్లాల కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలందరితో సమావేశాలు నిర్వహించనున్నారు.

జిల్లాల్లో పార్టీని బలోపేతం చేయడం, మరిన్ని పార్టీ కార్యాలయాలు ఏర్పాటు చేయడం, లోక్ సభ ఎన్నికలకు కార్యాచరణ ప్రణాళిక రూపొందించడం ఈ సమావేశాల ఉద్దేశం. ఎమ్మెల్యేల సమస్యలు సీఎం, డిప్యూటీ సీఎంలకు కూడా తెలుసు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో 20 సీట్లు గెలుచుకోవడమే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్ పార్టీ ఈ సమావేశాలను నిర్వహిస్తోంది. 2019 ఎన్నికల్లో 28 స్థానాలకు గాను బీజేపీ 20 సీట్లు గెలుచుకోగా, ఒక స్థానంలో కాంగ్రెస్ విజయం సాధించింది. కాగా, తమ నియోజకవర్గాల్లో అభివృద్ధి పనులపై చర్చించేందుకు 20 మంది మంత్రులు సహకరించడం లేదని 11 మంది ఎమ్మెల్యేలు ముఖ్యమంత్రికి ఫిర్యాదు చేయడంతో సీఎం, డిప్యూటీ సీఎంలు ఈ మారథాన్‌ సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *