ఏనుగు గుసగుసలు – బొమ్మన్ కుటుంబం: మేము శాంతిని కోల్పోయాము!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-07T17:09:19+05:30 IST

ఆస్కార్ విజేత ‘ది ఎలిఫెంట్ విస్పరర్స్’ దర్శకురాలు కార్తికీ గొంజాల్వేస్‌కు బొమ్మన్-బెల్లీ జంట రూ.2 కోట్ల లీగల్ నోటీసు పంపింది. సినిమా చిత్రీకరణ సమయంలో అన్ని విధాలుగా సాయం చేస్తానని మాట ఇచ్చి కార్తీ ఆ నోటీసులో ఉల్లంఘించినట్లు సమాచారం.

ఏనుగు గుసగుసలు - బొమ్మన్ కుటుంబం: మేము శాంతిని కోల్పోయాము!

ఆస్కార్ విజేత (ఆస్కార్ విజేత) ‘ది ఎలిఫెంట్ విస్పరర్స్’ (ది ఎలిఫెంట్ విస్పరర్స్) డైరెక్టర్ కార్తికీ గొంజాలెజ్‌కి బొమ్మన్-బెల్లీ దంపతులు రూ.2 కోట్ల లీగల్ నోటీసు పంపారు. సినిమా చిత్రీకరణ సమయంలో అన్ని విధాలుగా సాయం చేస్తానని మాట ఇచ్చి కార్తీ ఆ నోటీసులో ఉల్లంఘించినట్లు సమాచారం. బొడ్డు మనవరాలి చదువుకు కావాల్సిన ఇల్లు, వాహనం, సాయంతో పాటు సినిమాలో నటించినందుకు కలెక్షన్ల నుంచి కొంత మొత్తం ఇస్తానని కార్తీ చెప్పారని, వారు మాట తప్పారని అన్నారు. ఆస్కార్ అందుకున్న తర్వాత దేశ ప్రధాని, తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి నుంచి అవార్డులు అందుకుని వారికి మొండి చేయి చూపిందని కోలీవుడ్ మీడియా అంటోంది. ఈ విషయమై ఓ మీడియా సంస్థ బొమ్మన్‌ను సంప్రదించగా.. కేసు కోర్టులో ఉన్నందున తాను మాట్లాడదలుచుకోలేదని, అవసరమైతే తన లాయర్‌ను సంప్రదిస్తానని చెప్పారు. (కార్తికి గోన్సాల్వ్స్)

తమిళనాడులోని ముదుమలై రిజర్వ్ ఫారెస్ట్‌లో ఏనుగులుగా పనిచేస్తున్న బెల్లీ, బొమ్మన్ దంపతుల నిజ జీవితం ఆధారంగా ‘ది ఎలిఫెంట్ విస్పరర్స్’ అనే డాక్యుమెంటరీని రూపొందించారు. రఘు మరియు అమ్ము అనే రెండు అనాథ ఏనుగుల చుట్టూ కథ తిరుగుతుంది, వాటిని కథానాయకులుగా తీసుకుంటారు. దర్శకుడు కార్తికీ గొంజాల్వేస్ ఈ కథకు దర్శకత్వం వహించారు. గునీత్ మోగ్నా నిర్మాత. 42 నిమిషాల నిడివి ఉన్న ఈ చిత్రం 2023 ఆస్కార్‌లో ఉత్తమ షార్ట్ ఫిల్మ్ అవార్డును గెలుచుకుంది. అవార్డు తర్వాత బొమ్మన్ – బొడ్డు కార్తీ తమను పట్టించుకోవడం లేదని ఆరోపించారు. తన వల్లే ఆస్కార్‌ అందుకున్నా.. సన్మాన వేడుకల్లో మాత్రం అవార్డును దక్కించుకోలేకపోయానన్నారు. ఈ సినిమా తర్వాత ప్రశాంతత కోల్పోయానని ఇటీవల ఓ ఇంటర్వ్యూలో బొమ్మన్ తన బాధను వ్యక్తం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే తమ ఆరోపణల్లో వాస్తవం లేదని నిర్మాణ సంస్థ తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-07T17:10:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *