స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023: తెలంగాణలోని మహాత్మా గాంధీ ఆలయం .. బాపూజీ ఆలయం అనేక సేవలకు నిలయం

సాధారణంగా మనం గుడి కట్టి దేవతలను పూజిస్తాం. భారతమాత దాస్య శృంఖలాలను ఛేదించి చిరంజీవిగారి పాత్ర పోషించిన గాంధీని సైతం దేవుడిగా కొలిచే గ్రామం తెలంగాణలో ఉంది.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023: తెలంగాణలోని మహాత్మా గాంధీ ఆలయం .. బాపూజీ ఆలయం అనేక సేవలకు నిలయం

తెలంగాణ గ్రామంలో గాంధీ దేవాలయం

తెలంగాణలో గాంధీ దేవాలయం: 200 ఏళ్ల బ్రిటిష్ వారికి దాసోహమైన తర్వాత, ఎంతో మంది ప్రాణత్యాగాలతో భారతదేశం ఊపిరి పీల్చుకుంది. 1947 ఆగస్టు 15 అర్థరాత్రి స్వాతంత్ర్యం వచ్చిన శుభ ఘట్టం. భారతమాత దాస్య సంకెళ్లను తెంచుకుని స్వాతంత్య్రం పొంది 75 ఏళ్లు పూర్తయ్యాయి. ఉచిత గ్యాస్ కోసం పోరాడిన వీరులను స్మరించుకుంటూ నవ భారత్. స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం అంటేనే బోసినవ్వుల బాపూజీ చిన్నాపెద్దా గుర్తొస్తారు. గాంధీజీ..బాపూజీ ఎంతగానో గౌరవించే మహాత్మా గాంధీని భారత జాతిపితగా కీర్తించారు. అలాంటి గాంధీని మనం కూడా గుడి కట్టి పూజిస్తున్నాం. దేశమంతా స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకలకు సిద్ధమవుతున్న వేళ మన తెలంగాణలో గాంధీజీ దేవాలయం ఎక్కడ ఉందో తెలుసుకుందాం.

సాధారణంగా మనం గుడి కట్టి దేవతలను పూజిస్తాం. బిల్లులు చెల్లిస్తాం. మనం ఎవరిని దేవుడు అని పిలుస్తాము? సమస్యను పరిష్కరించేది దేవుడే. భారతమాత దాస్య శృంఖలాలను ఛేదించి చిరంజీవిగారి పాత్ర పోషించిన గాంధీని సైతం దేవుడిగా కొలిచే గ్రామం తెలంగాణలో ఉంది. నల్గొండ జిల్లాలోని చిట్యాల పట్టణం చుట్టుపక్కల చాలా మందికి మహాత్మా గాంధీ దేవాలయం ఉంది.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023 : పోస్టాఫీసుల్లో రూ. 25కి త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎలా కొనుగోలు చేయాలో తెలుసుకోండి

హైదరాబాద్ మహానగరానికి 75 కి.మీ దూరంలో ఉంది. చిట్యాల్ పట్టణానికి సమీపంలోని పెద్ద కపర్తి గ్రామంలో మహాత్మా గాంధీకి మొదటి ఆలయాన్ని నిర్మించారు. మహాత్మా గాంధీ ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్ ఈ ఆలయాన్ని నిర్వహిస్తోంది. ఈ దేవుడికి భక్తులు వస్తుంటారు. సాధారణ రోజుల్లో కూడా ఈ ఆలయాన్ని రోజుకు 100 మంది సందర్శిస్తారు. అదే స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం రోజున ఈ ఆలయానికి వచ్చే భక్తుల సంఖ్య పెరుగుతుంది. దేవతలను కూడా పూజిస్తారు. మరియు వారు గాంధీ గుడిలో చేసేది ప్రార్థనలు చేయడానికి వచ్చారు.

ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్ పేరుతో కేంద్రం విస్తృత ప్రచారం చేస్తుండటంతో.. గాంధీ సేవలను స్మరించుకునేందుకు చాలా మంది ఈ ఆలయానికి వస్తుంటారు. గాంధీ గురించి మరింత తెలుసుకోండి. 2014లో నిర్మించిన ఈ ఆలయంలో ఆగస్టు 15 స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం సందర్భంగా అనేక కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తారు. అక్టోబరు 2 గాంధీ జయంతి సందర్భంగా ప్రత్యేక పూజలు కూడా చేస్తారు. హైదరాబాద్-విజయవాడ హైవే సమీపంలో నాలుగు ఎకరాల స్థలంలో ఈ ఆలయం నిర్మించబడింది.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023 : భారతదేశంతో పాటు ఆగస్టు 15న స్వాతంత్ర్య దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటున్న దేశాలు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *