అవిశ్వాస తీర్మానం: అవిశ్వాస తీర్మానంపై రాహుల్ చర్చను ప్రారంభించనున్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-07T17:16:18+05:30 IST

నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వంపై కాంగ్రెస్ ఎంపీ గౌరవ్ గొగోయ్ ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై మంగళవారం లోక్‌సభలో చర్చ ప్రారంభం కానుంది. ఈ చర్చలో కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ పాల్గొననున్నారు. కాంగ్రెస్ తరపున ఆయన చర్చను ప్రారంభిస్తారని కాంగ్రెస్ వర్గాలు తెలిపాయి.

అవిశ్వాస తీర్మానం: అవిశ్వాస తీర్మానంపై రాహుల్ చర్చను ప్రారంభించనున్నారు

న్యూఢిల్లీ: నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వంపై కాంగ్రెస్ ఎంపీ గౌరవ్ గొగోయ్ ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానం (అవిశ్వాస తీర్మానం)పై మంగళవారం లోక్‌సభలో చర్చ ప్రారంభం కానుంది. ఈ చర్చలో కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ పాల్గొననున్నారు. కాంగ్రెస్ తరపున ఆయన చర్చను ప్రారంభిస్తారని కాంగ్రెస్ వర్గాలు తెలిపాయి.

లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్ తన పార్లమెంటు సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించిన నాలుగు నెలల తర్వాత రాహుల్ సోమవారం పార్లమెంటులో అడుగుపెట్టారు. దీంతో మంగళవారం జరిగే చర్చలో రాహుల్ కీలకం కానున్నారు. మణిపూర్‌లోని హింసాత్మక ప్రాంతాల్లో రాహుల్ పర్యటన కూడా అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చకు ఉపయోగపడుతుందని కాంగ్రెస్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

రాహుల్‌కు ఘన స్వాగతం..

‘మోదీ ఇంటిపేరు’ కేసులో రెండేళ్ల జైలు శిక్షపై రాహుల్ గాంధీ సవాలుపై ఆగస్ట్ 4, 2023న సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించింది. సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల నేపథ్యంలో రాహుల్‌పై అనర్హత వేటు వేస్తూ లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్ నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది. తదుపరి ఉత్తర్వులు వెలువడే వరకు ఆయన ఎంపీగా కొనసాగుతారని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టం చేసింది. ఈ మేరకు పార్లమెంట్ సెక్రటేరియట్ రాహుల్ గాంధీకి సమాచారం అందించింది. ఈ నేపథ్యంలో సోమవారం పార్లమెంట్‌లో రాహుల్‌కు 26 విపక్షాల కూటమి నేతలు ఘనస్వాగతం పలికారు. కాంగ్రెస్‌ నాయకులు, కార్యకర్తలు దిక్కుతోచని స్థితిలో పడ్డారు. ఈ నేపథ్యంలో కేంద్రంపై అవిశ్వాస తీర్మానం చర్చలో రాహుల్ ‘సెంటర్ ఆఫ్ ఎట్రాక్షన్’ అవుతారని ఆ పార్టీ ధీమాగా ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-07T17:16:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *