ఖతార్ హాస్పిటల్: తల్లి కడుపులోని పిండ దశలను శిల్పాలుగా ఆవిష్కరించిన ఆసుపత్రి..

అండం నుండి పిండం ఫలదీకరణం వరకు బుడ్జై వరకు మొత్తం పరిణామ ప్రక్రియ అద్భుతమైనది. అలాంటి శిశువు పరిణామాన్ని అద్భుత శిల్పాలుగా తీర్చిదిద్ది ప్రత్యక్షంగా ఆవిష్కరించింది ఓ ఆసుపత్రి. ఆ శిల్పాలను చూస్తే బిడ్డ పుట్టడం ఎంత గొప్పదో, అద్భుతమో అర్థమవుతుంది.

ఖతార్ హాస్పిటల్: తల్లి కడుపులోని పిండ దశలను శిల్పాలుగా ఆవిష్కరించిన ఆసుపత్రి..

ఖతార్ ఆసుపత్రిలో అద్భుత ప్రయాణం

ఖతార్ హాస్పిటల్ అద్భుత శిల్పాలు : పిండానికి ఊపిరి పోసే మాతృగర్భం…అదో పవిత్ర ప్రపంచం. తల్లి కడుపులో పిండం ఏర్పడి, శిశువుగా మారి ఈ భూమిపైకి వచ్చే ప్రక్రియలో అనేక దశలు ఉన్నాయి. తల్లి గర్భంలో ఉన్న పిండ దశలను అద్భుత శిల్పాలుగా తీర్చిదిద్ది బాటసారుల దృష్టిని ఆకర్షిస్తున్నారు. మానవ శరీరాన్ని ఏర్పరచడానికి, తల్లి తన మాంసాన్ని మరియు రక్తాన్ని బిడ్డకు ఇచ్చి రూపాన్ని ఇస్తుంది.

పిండానికి ఊపిరి పోసే మాతృగర్భం ఈ సృష్టిలో ఒక అద్భుతం. ప్రతి స్త్రీ శరీరం ఒక సూపర్ కంప్యూటర్ అని ఓ శాస్త్రవేత్త చెప్పాడు. పిండం శిశువుగా అభివృద్ధి చెందే దశలు అద్భుతమైనవి. తల్లి గర్భం పిండాన్ని బిడ్డగా మార్చే సూపర్ పవర్ ఫుల్ కంప్యూటర్.. నిజమేనా.. పురుషుడి స్పెర్మ్.. స్త్రీ అండం బిడ్డను కలుస్తుంది.. శిశువు పిండంగా మారే దశ.. పిండం బిడ్డగా మారే దశలు నిజంగా అద్భుతమైనవి. ఖతార్‌లోని ఒక ఆసుపత్రి శిల్పాల వంటి దశలను ఏర్పాటు చేసింది.

మదర్ డేటింగ్ ఆఫర్: 100 మందితో డేటింగ్ చేస్తే రూ.40 లక్షలు పొందే కుమార్తెకు తల్లి ఆఫర్

అండం నుండి పిండం ఫలదీకరణం వరకు బుడ్జై వరకు మొత్తం పరిణామ ప్రక్రియ అద్భుతమైనది. ఈ కంప్యూటర్ యుగంలో తల్లిదండ్రులు స్కానింగ్ ద్వారా శిశువు కదలికలను పర్యవేక్షించగలుగుతున్నారు. అయితే స్కానింగ్‌లో కాకుండా నేరుగా ఈవెంట్స్ సీక్వెన్స్ చూడాలంటే ఖతార్ వెళ్లాల్సిందే. అలాంటి అనుభూతినే కాకుండా అందుకు సంబంధించిన అవగాహనను కూడా పంచుకోవాలన్నారు ఖతార్‌లోని సిద్రా మెడికల్ అండ్ రీసెర్చ్ సెంటర్ నిర్వాహకులు.

అందుకోసం అద్భుతమైన బేబీ స్ట్రక్చర్ ను ఏర్పాటు చేశారు. అండం-శుక్రకణాల ఫలదీకరణం నుంచి తొమ్మిది నెలల్లో పిండం ఎదుగుదల, అప్పుడే పుట్టిన బిడ్డ పుట్టడం వరకు… అన్ని దశలను కాంస్య విగ్రహాలుగా తీర్చిదిద్దారు. వాటిని ఆసుపత్రి రోడ్డు వెంబడి ఏర్పాటు చేసి అటుగా వెళ్లే వారికి తల్లి గర్భం దాల్చిన అన్ని దశలను చూపుతున్నారు. వాటిని చూస్తే నిజంగానే తల్లి గర్భం సూపర్ డూపర్ కంప్యూటర్ అని తెలుస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *