స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహం ఉత్తమం! | స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహం ఉత్తమం

ఈ వారం, దేశీయ ఈక్విటీ మార్కెట్లు పారిశ్రామిక ఉత్పత్తి డేటాతో పాటు ఆర్‌బిఐ ద్రవ్య విధాన సమీక్ష ద్వారా నడపబడతాయి. ఆర్‌బీఐ ఈ నెల 10న పాలసీ సమీక్షను విడుదల చేయనుంది. మరోవైపు, కీలకమైన కార్పొరేట్ కంపెనీల ఆర్థిక ఫలితాలు కూడా మార్కెట్‌పై ప్రభావం చూపుతాయి. నిఫ్టీ గత వారం మరోసారి 19,500 మార్క్ పైన ముగిసింది. IT షేర్లతో పాటు, BFS: రంగం రికవరీని చూపించడానికి కలిసి వచ్చింది. సాంకేతికంగా, నిఫ్టీ ఇప్పటికీ 20-రోజుల EMA కంటే దిగువన ఉంది. ముగింపు ప్రాతిపదికన నిఫ్టీ 19,550-19,600 పాయింట్ల స్థాయిని దాటలేదు. వ్యాపారులు ప్రస్తుతానికి దూకుడుకు దూరంగా ఉండాలని సూచించారు. స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహాన్ని అనుసరించడం మంచిది. 19,400-19,300 వద్ద మద్దతు స్థాయిలు ఈ వారం ఏదైనా తగ్గుదలని చూపించే అవకాశం ఉంది. ఏదైనా ఆశాజనకంగా కనిపిస్తే, 19,600 కంటే ఎక్కువ నిరోధ స్థాయిలు సాధ్యమే. ఈ వారంలో కరెక్షన్ లేకపోతే నిఫ్టీ సమీప భవిష్యత్తులో 20,000 పాయింట్లను తాకే అవకాశం ఉంది.

స్టాక్ సిఫార్సులు

ఆనందకరమైన ఆహారం: తొమ్మిది నెలల తర్వాత గత వారం 200-రోజుల SMA కంటే ఈ స్టాక్ ముగిసింది. ఇటీవలి కాలంలో కంపెనీ పనితీరు మెరుగుపడటంతో ఈ కౌంటర్లో సానుకూల సంకేతాలు కనిపిస్తున్నాయి. సాంకేతికంగా చెప్పాలంటే, ఈ కౌంటర్‌లో కొనుగోళ్ల ధోరణి ఉంది. ఇది సమీప భవిష్యత్తులోనూ కొనసాగే అవకాశం ఉంది. గత శుక్రవారం రూ.517.15 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరును రూ.545 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.491 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

IDBI బ్యాంక్: మధ్యతరహా బ్యాంకింగ్ విభాగంలో ఈ షేర్ కొంత కాలంగా స్థిరంగా కదులుతోంది. వీక్లీ చార్ట్‌ల ప్రకారం, మంచి వాల్యూమ్‌లతో బ్రేకవుట్ సాధించినట్లు తెలుస్తోంది. అంతేకాకుండా, ఈ కౌంటర్లో కొనుగోళ్లు అనూహ్యంగా పెరిగాయి. సమీప భవిష్యత్తులో ఈ షేరు తన జోరును కొనసాగించే అవకాశం ఉంది. గత శుక్రవారం రూ.63.90 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరు స్వల్పకాలిక లక్ష్య ధర రూ.69తో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.59 స్థాయిని స్టాప్ లాస్ గా ఉంచాలి.

సమీత్ చవాన్, చీఫ్ అనలిస్ట్, టెక్నికల్,

డెరివేటివ్స్, ఏంజెల్ వన్ లిమిటెడ్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-07T04:07:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *