వ్యాపార ఆలోచనలు: టెర్రస్ పై ఈ వ్యాపారం చేయండి.. సులభంగా డబ్బు సంపాదించండి

ఢిల్లీ: ఇటీవలి కాలంలో ఉద్యోగాలతో పాటు వ్యాపారం చేసే సంస్కృతి పెరుగుతోంది. ఏ వ్యాపారానికైనా రిస్క్ తప్పనిసరి. కానీ ఆర్థిక స్థోమత లేకపోవడంతో చాలా మంది పెట్టుబడులకు దూరమవుతున్నారు. అలాంటప్పుడు కాస్త ఆలోచిస్తే ఇంట్లో వ్యాపారం చేసే స్థాయికి ఎదిగే అవకాశం ఉంది. అదీ టెర్రస్ మీద. ఎలా మీరు కోరుకుంటున్నారు? అయితే ఈ వ్యాపార ఆలోచనలను చదవండి..

వరి వ్యవసాయం

టెర్రస్ ఫార్మింగ్ గురించి తెలియని వారు ఎవరైనా ఉంటే చెప్పండి. మట్టితో నింపిన కుండలు మరియు సంచులను ఉపయోగించి వరిలో పువ్వులు మరియు కూరగాయలను పండించవచ్చు. ఇది వరి సాగుకు ప్రసిద్ధి చెందింది. ఇంటిపై ఎక్కువ స్థలం ఉంటే టమోటాలు, ముల్లంగి, బీన్స్, వంకాయలు మరియు ఇతర కూరగాయలను పండించవచ్చు.

టవర్ అద్దె…

పట్టణాలు మరియు నగరాల్లో చాలా ఇళ్లపై టవర్లు కనిపిస్తాయి. టెర్రస్ వ్యాపార ఆలోచనలలో ఇది ఒకటి. మొబైల్ టవర్లు పెట్టుకోవడానికి టెర్రస్ స్థలాన్ని ఆయా కంపెనీలకు అద్దెకు ఇవ్వవచ్చు. అందుకు ముందుగా స్థానిక అధికారుల నుంచి అనుమతి తీసుకోవాలి. అనుమతి పొందిన తర్వాత, మొబైల్ కంపెనీలు భూమిని ఉపయోగించినందుకు నెలవారీ అద్దె చెల్లిస్తాయి. నగరాల్లో ఈ వ్యాపారం ద్వారా నెలకు దాదాపు రూ.50 వేల నుంచి రూ.60 వేల వరకు సంపాదించవచ్చు. పట్టణాల్లో అద్దె కొంచెం తక్కువ.

సోలార్ ప్యానెల్స్…

వరి పైరుపై ఖాళీ స్థలం ఉంటే, సోలార్ ప్యానెల్స్‌ను అమర్చవచ్చు మరియు అనేక ప్రయోజనాలను పొందవచ్చు. సోలార్ ప్యానెళ్ల ఏర్పాటుకు ప్రభుత్వం రాయితీ కల్పిస్తోంది. ఉత్పత్తి చేయబడిన విద్యుత్‌ను ఇంట్లోనే ఉపయోగించుకోవచ్చు. లేదా మిగులు విద్యుత్ ను ప్రభుత్వానికి, ఇతర కంపెనీలకు గ్రిడ్ ద్వారా విక్రయించడం ద్వారా నెలకు రూ.30 వేల నుంచి రూ.లక్ష వరకు ఆర్జించవచ్చు.

హోర్డింగ్‌లు లేదా బ్యానర్‌లు

మన ఇల్లు రద్దీగా ఉండే ప్రాంతంలో ఉంటే టెర్రస్‌పై హోర్డింగ్‌లు లేదా బ్యానర్‌లు పెట్టి డబ్బు సంపాదించవచ్చు. వివిధ ఉత్పత్తులు టెర్రస్‌పై ప్రకటనలను ప్రదర్శించడానికి అనుమతించవచ్చు. కానీ వాటి ధర ప్రదేశాన్ని బట్టి మారుతుంది. మెరుగైన డీల్‌ల కోసం యాడ్ ఏజెన్సీలతో కలిసి పని చేయవచ్చు.

ఇంకా ఎన్నో…

టెర్రస్‌పై పైన పేర్కొన్న వ్యాపార ఆలోచనలతో పాటు రూఫ్‌టాప్ రెస్టారెంట్ లేదా కేఫ్‌ను ప్రారంభించవచ్చు. యోగా/ఫిట్‌నెస్ తరగతుల కోసం ఇతరులకు అద్దెకు ఇవ్వవచ్చు. ఔట్ డోర్ థియేటర్ ను ఏర్పాటు చేసి ఒక్కొక్కరి నుంచి వసూలు చేసుకోవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 12:37 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *