అత్యంత ఖరీదైన టొమాటో : టొమాటో మజాకా.. రూ. కిలో 3 కోట్లు, బంగారం లాంటి ధర..

రెండో శతాబ్దానికి చేరువలో కిలో టమాటా ఉంటే వణుకు పుడుతోంది.. కానీ ఒక రకం టమాటా ధర తెలిస్తే నోరెళ్లబెట్టడం లేదు.

అత్యంత ఖరీదైన టొమాటో : టొమాటో మజాకా.. రూ.  కిలో 3 కోట్లు, బంగారం లాంటి ధర..

ప్రపంచంలో అత్యంత ఖరీదైన టమోటా హెజెరా జెనెటిక్స్ టొమాటో సీడ్

World Most Expensive Tomato : టొమాటో..టొమాటో..టాటామాటా అని ఎక్కడ విన్నా ఇదే మాట. దీనికి కారణం చెప్పాల్సిన పనిలేదు. రూ.160 నుంచి రూ.250 వరకు విక్రయిస్తున్నారు. ఈ ధర రూ.లక్షకు చేరుతుందని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. 300. టమోటాలు కాకుండా ఇతర కూరగాయల ధరలు కూడా పోటీ పడుతున్నాయి. కిలో అల్లం రూ.450కి విక్రయిస్తున్నారు. ఉల్లి కూడా రూ.20కి చేరుతుందని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. కిలో 70 రూపాయలు.

ఇక కిలో టమాట రెండో శతాబ్దానికి చేరువైతే వామ్మో..వాయోయో అంటున్నాం. కానీ కిలో టమాట రూ. 2,500, అప్పుడు ఇంకా ఎంత ఖర్చవుతుంది.. మరో కిలో టమాటా విత్తనాలు రూ. కోట్లలో మాట్లాడుతున్నారంటే గుండెపోటు వచ్చే రేంజ్ లో గుండెపోటు రావొచ్చని అంచనా.

రెండు నెలల నుంచి టమాట ధరలు పెరుగుతున్నాయి. సామాన్యులే కాదు, ధనవంతులు కూడా కొనలేకపోవడంతో తక్కువ ధరకు లభిస్తున్నట్లు సమాచారం అందితే హడావుడిగా అక్కడికి వెళ్లి మరీ కొనుగోలు చేసేందుకు క్యూలలో నిరీక్షిస్తున్నారు. దేశంలో టమాటాల విషయంలో విచిత్రమైన సంఘటనలు జరుగుతున్నాయి. టమాటా దొంగతనాలు, టమాటా వాహనాల దోపిడీలు, టమాటా తోట కాపలా.

ఇంకా చదవండి: పశువుల పోషణ : అధిక పాల దిగుబడికి నాణ్యమైన పోషణ

ఇదిలా ఉంటే యూరప్‌లోని ‘హెజెరా జెనెటిక్స్’ అనే విత్తన కంపెనీ ‘సమ్మర్ సన్’ రకం టమోటా విత్తనాలను కిలోకు 3.50 లక్షల డాలర్లు అంటే దాదాపు రూ. భారత కరెన్సీలో 3 కోట్లు. ఈ విత్తనాలతో పండించిన టమాట ధర యూరప్ మార్కెట్‌లో కిలోకు 30 డాలర్లు, భారత కరెన్సీలో దాదాపు రూ.2,500. ఈ లెక్కన చూస్తే మన టమోటాలకు గిట్టుబాటు ధర లభిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ రకం విత్తనానికి సగటున 20 కిలోల దిగుబడి వస్తుంది.

ఈ టొమాటో విత్తనాలను రూ.కి సులభంగా కొనుగోలు చేయవచ్చని తెలుస్తోంది. 3 కోట్లు అంటే ఐదు కిలోల బంగారం. ఈ టొమాటో గింజలు చాలా ఖరీదైనవి కావడానికి కారణం వాటి అధిక దిగుబడి. పైగా రైతులు ఒక్కో పంటకు కొత్త విత్తనాలు కొనుగోలు చేయాల్సి వస్తోంది. ఇంత ధర ఉన్నప్పటికీ, ఈ టమోటాల రుచి అద్భుతమైనది. కాబట్టి ఇంత భారీ ధరకు విత్తనాలు కొనుగోలు చేసినా.. దానికి తగ్గట్టుగానే పంట దిగుబడి రావడంతో రైతులు ఈ విత్తనాలను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. అంతేకాదు టమాట రుచి కూడా అద్భుతంగా ఉండడంతో ఈ పంటకు మంచి గిరాకీ ఉంది.

ఇంకా చదవండి: మిర్చి సాగు: మిరప నార్లు వేస్తున్న రైతులు.. నాణ్యమైన నారు కోసం యాజమాన్యం అనుసరించాలి

ఈ టమోటా విత్తనాల ఉత్పత్తి మరియు ప్రాసెసింగ్ కూడా భారీగా ఉంటుంది. వాటిని చాలా జాగ్రత్తగా తయారు చేయాలి. నాణ్యత విషయంలో ఎలాంటి జాగ్రత్తలు తీసుకోకూడదని హెజెరా పరిశోధకులు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *