పక్షులు: పక్షుల గుంపులు ‘V’ ఆకారంలో ఎందుకు ఎగురుతాయో తెలుసా?

గుంపులుగా ఎగురుతున్నప్పుడు పక్షులు V ఆకారంలో ఎందుకు ఎగురుతాయి? దీని వెనుక కారణం ఏమిటి…ప్రపంచంలో అన్ని పార్టీలు ఒకే విధానాన్ని ఎందుకు అనుసరిస్తున్నాయి…దీనికి కారణం ఏమిటి..?

పక్షులు: పక్షుల గుంపులు 'V' ఆకారంలో ఎందుకు ఎగురుతాయో తెలుసా?

పక్షులు v ఆకారంలో ఎగురుతాయి

పక్షులు వి ఆకారంలో ఎగురుతాయి : ఆకాశంలో ఎగురుతున్న పక్షులను చూస్తే మనిషిలో ఒత్తిడి తగ్గుతుందని మానసిక నిపుణులు సూచిస్తున్నారు. పక్షులు గాలిలో ఎగురుతూ ఉంటే, వాటిని చూస్తున్నట్లుగా ఉంటుంది. మనం పక్షుల్లా గాలికి ఎగరగలిగితే, రెక్కలు ఉండి వాటిల్లో ఎగరగలిగితే ఎంత బాగుంటుందో అనుకుంటాం. ఈ ప్రకృతిలో చిన్నా పెద్దా..రంగు రంగుల పక్షులు. ఒక్కో పక్షి జాతి ఒక్కోలా ఉంటుంది. ఇలా పక్షుల గురించి మాట్లాడితే ఎన్నో వింతలు ఉన్నాయి. పక్షుల గురించి అలా మాట్లాడాలంటే ఒక విషయం మాట్లాడాలి.

గాలిలో గుంపులు గుంపులుగా ఎగురుతున్న పక్షులను చూసినప్పుడు మీరు ప్రత్యేకంగా ఏదైనా గమనించారా? గుంపులుగా ఎగురుతున్నప్పుడు పక్షులు ‘V’ ఆకారంలో ఎగురుతాయి. అవి ‘V’ ఆకారంలో ఎందుకు ఎగురుతాయి? అని ఎప్పుడైనా ఆలోచించారా..? దీని వెనుక ఓ ప్రత్యేక కారణం ఉందని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు.

అంధ గ్రామం : ఆ ఊరిలో మనుషులకు, జంతువులకు కంటి చూపు లేదు.. అందరూ అంధులే..

పక్షులలో అత్యుత్తమ లక్షణాలు..
పొద్దున్నే లేస్తే టైం చూసుకుంటాం. ఆ టైం ప్రకారం మన పని మనం చేసుకుంటాం. కానీ పక్షులకు చూడటానికి సమయం లేదు. వారి దినచర్య అంతా ఒక సమయం ప్రకారం జరుగుతుంది. సూర్యోదయానికి ముందే మేల్కొలపండి. వారు ఆహారం కోసం గూడును విడిచిపెడతారు. చీకటి పడకముందే అవి గూడుకు తిరిగి వస్తాయి. పక్షులకు ఇలాంటి అనేక లక్షణాలు ఉన్నాయి. ఈ ‘V’ ఆకారంలో ఎగరడం కూడా అంతే.

పక్షులు ఆహారం కోసం వెతుకుతున్నప్పుడు లేదా ఒక ప్రాంతం నుండి మరొక ప్రాంతానికి వలస వచ్చినప్పుడు ‘V’ ఆకారంలో ఎగురుతాయి. ఎందుకంటే పక్షులు V ఆకారంలో ఎగిరితే తేలికగా ఎగురుతాయి. వాయు పీడనం వారిని ఇబ్బంది పెట్టదు. వారి రెక్కల నిర్మాణాన్ని బట్టి చూస్తే, ఆ ఆకారం వారికి గొప్ప సౌకర్యాన్ని ఇస్తుంది. అంతేకాకుండా, ఈ V ఆకారం తోడు పక్షులతో ఢీకొనకుండా వారికి సహాయపడుతుంది. ఇంకో కారణం కూడా ఉంది. మందను నడిపించే పక్షి నిర్ణయాన్ని మిగిలిన పక్షులు అనుసరిస్తాయి. ఇందులో మనుషుల్లాగా భిన్నాభిప్రాయాలు లేవు.. పక్షులు గుంపుగా ఎగిరిపోతే నాయకుడు ముందుంటాడు. ఇతర పక్షులు దాని పక్కన ఎగురుతాయి. కొన్ని పక్షులు వెనుక ఎగురుతాయి. అది వారి క్రమశిక్షణ.

ముందున్న పక్షి వేగాన్ని బట్టి, ఇతర పక్షులు అనుసరిస్తాయి. లీడర్ పక్షి దిశతో మిగిలిన పక్షులు వి ఆకారంలో ఎగురుతాయని శాస్త్రవేత్తలు తెలిపారు. బహుశా మానవులు కూడా పక్షి వీక్షకుల విమాన విధానాలను అనుసరిస్తున్నారు. ఇంతలో, ఇంధన ధరను తగ్గించడానికి స్క్వాడ్రన్ విమానాలు V ఆకారంలో ఎగురుతాయి. అంతేకాదు..వీ ఆకారంలో ఇలా ఎక్కి గాలి వేగాన్ని నియంత్రించగలుగుతున్నారు. వారు తమ శక్తిని ఆదా చేస్తారు.

డెత్ అనుభవం దగ్గర: ఆత్మలు ఉన్నాయి, మరణం తర్వాత మరొక జీవితం ఉంది: రుజువులు ఉన్నాయని అమెరికన్ డాక్టర్ చెప్పారు

పక్షులు ఎగరడంలో తమ శక్తిని బాగా ఉపయోగించుకుంటాయి. వాటి ప్రత్యేకత ఏంటంటే.. అవి ఏ ఆకారంలో ఎగురుతున్నాయో, దానికి అనుగుణంగా తమ శక్తిని వినియోగించుకుంటారు. పక్షులు V ఆకారంలో మాత్రమే కాకుండా, J ఆకారంలో కూడా ఎగురుతాయి. కొన్ని పక్షులు కూడా రివర్స్‌లో ఎగురుతాయి. ఇక పక్షులు మనుషుల కంటే తెలివైనవి.. పక్షులు V ఆకారంలో ఎగరడానికి కారణం అవి తెలివిగా భావించడమేనని తెలుస్తోంది. అయితే పక్షులకు సంబంధించిన మరో ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, ఏ పరిస్థితిలోనైనా, గుంపులోని ప్రముఖ పక్షి అలసిపోతే, దాని స్థానంలో మరొక పక్షి పడుతుంది. ఈ విధంగా పక్షులు సులభంగా, సౌకర్యం మరియు క్రమశిక్షణతో వ్యవహరిస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *