పటాన్చెరు మోకిల: గజం భూమి ధర లక్ష రూపాయలు.

ప్రభుత్వం ఆశించిన దానికంటే రెట్టింపు ఆదాయం వచ్చింది.పటాన్‌చెరు మోకిల భూములు

పటాన్చెరు మోకిల: గజం భూమి ధర లక్ష రూపాయలు.

పటాన్చెరు మోకిల భూములు

పటాన్‌చెరు మోకిల భూములు: పటాన్‌చెరు మోకిలా వద్ద హెచ్‌ఎండీఏ ప్లాట్ల వేలం ముగిసింది. ఇక్కడ కూడా హెచ్‌ఎండీఏ భూములకు భారీ ధర పలుకుతోంది. మొత్తం 165 ఎకరాల్లో లేఅవుట్‌ను ప్లాన్ చేశారు. మొదటి పేజీలో 1,321 లాట్లకు 50 ప్లాట్లు వేలం వేయబడ్డాయి. గజం స్థలం అత్యధిక ధర లక్షా 5 వేల రూపాయలు. మొత్తం 15,800 గజాల స్థలాన్ని హెచ్‌ఎండీఏ విక్రయానికి ఉంచింది. ప్లాట్ల విక్రయం ద్వారా రూ.121.40 కోట్ల ఆదాయం సమకూరింది.

ఈ లేఅవుట్ అంతా నివాస వినియోగానికి ఉద్దేశించబడింది. 300 మరియు 500 గజాల ప్లాట్లు HMDA ద్వారా అమ్మకానికి అందుబాటులో ఉన్నాయి. హెచ్‌ఎండీఏ యార్డుకు అప్‌సెట్ ధరగా రూ.25 వేలు నిర్ణయించింది. ఉదయం వేలానికి 25 ప్లాట్లు, మధ్యాహ్నం సెషన్లో మరో 25 ఫ్లాట్లను అమ్మకానికి పెట్టారు.

యార్డుకు కనీసం 500 రూపాయలు పెంచాలి. 500 గజాల ప్లాట్‌లో గజం అత్యధికంగా లక్షా 5 వేల రూపాయలు పలుకుతోంది. 300 గజాల ప్లాట్‌లో గజం అత్యల్ప ధర రూ.72 వేలు. గజం సగటు ధర 80 వేల 397 రూపాయలు. ప్రభుత్వం అనుకున్న దానికంటే రెట్టింపు ఆదాయం వచ్చింది. మోకిలా వద్ద హెచ్‌ఎండీఏ రెండో దశ లేఅవుట్‌కు త్వరలో టెండర్లు వేయనున్నట్లు హెచ్‌ఎండీఏ తెలిపింది.

ఇది కూడా చదవండి..విద్యుత్ బిల్లు హత్య: దారుణం.. కరెంట్ బిల్లు ఎక్కువైందని మీటర్ రీడింగ్ ఉద్యోగి దారుణ హత్య

కోకాపేట నియోపోలీస్ లేఅవుట్ లో భూముల వేలం రికార్డు ధర పలికిన సంగతి తెలిసిందే. ఎకరం భూమిని రూ.100 కోట్లకు పైగా విక్రయించడం అందరినీ ఆశ్చర్యానికి గురి చేసింది. రెండో దశ భూముల వేలంలో పదో ప్లాట్‌లోని 3.6 ఎకరాల భూమిని హ్యాపీరైట్స్ నియోపోలిస్, రాజ్‌పుష్ప ప్రాపర్టీస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ సంయుక్తంగా రూ.362 కోట్లకు కొనుగోలు చేశాయి. ప్రభుత్వ భూమికి ఇంత భారీ ధర పలకడం మన దేశ స్థిరాస్తి చరిత్రలో ఇదే తొలిసారి.

ఇది కూడా చదవండి..నియోపోలిస్ లేఅవుట్ కోకాపేట: అందరి చూపు కోకాపేటపైనే.. అసలు నియోపోలిస్ అంటే ఏమిటి?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *