ముఖ్యమంత్రి: కాస్త ఓపిక పట్టండి..

– ఆరు జిల్లాల ప్రజాప్రతినిధులతో సీఎం సమీక్ష

– అభివృద్ధిలో రాజకీయాలకు స్థానం లేదని స్పష్టం చేశారు

– నిధుల కేటాయింపుపై హామీ

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): సొంత పార్టీ ఎమ్మెల్యేల్లోనే అసంతృప్తి రగులుతున్న తరుణంలో ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య, ఉపముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ దిద్దుబాటు చర్యలు చేపట్టారు, కాంగ్రెస్ అధికార పగ్గాలు చేపట్టిన రెండు నెలలకే మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేల మధ్య అగాధం పెరుగుతోంది. రాష్ట్రం. అసంతృప్త ఎమ్మెల్యేలను బుజ్జగించే ప్రక్రియ చేపట్టారు. ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య సోమవారం తన అధికారిక కార్యక్రమాలన్నింటినీ పక్కనపెట్టి మొదటి దశలో ఆరు జిల్లాల ఇన్‌ఛార్జ్ మంత్రులు, కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలతో సమీక్ష నిర్వహించారు. ఉదయం తుమకూరు, యాదగిరి, చిత్రదుర్గ జిల్లాల ఎమ్మెల్యేలతో, సాయంత్రం బాగల్‌కోట, బళ్లారి, ధార్వాడ జిల్లాల ఎమ్మెల్యేలతో సుమారు 8 గంటలపాటు సుదీర్ఘంగా చర్చించారు. ఎమ్మెల్యేల అభిప్రాయాలను సావధానంగా విన్న సీఎం, డీసీఎం పలు అంశాలను నోట్ చేసుకున్నారు. ఇక నుంచి ప్రతి నెలా పార్టీ ఎమ్మెల్యేలతో టచ్ లో ఉంటామని సీఎం, డీసీఎం ప్రకటించడంతో కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు శాంతించారు. తొలిరోజు 31 మంది ఎమ్మెల్యేలతో సమావేశాలు నిర్వహించారు. ఈ సమావేశాలు మంగళవారం కూడా కొనసాగుతాయని తెలుస్తోంది.

దయచేసి ఓపిక పట్టండి

ఎన్నికల సమయంలో ప్రజలకు ఇచ్చిన ఐదు హామీల పథకాల అమలుకే తొలి ప్రాధాన్యం ఇవ్వాలని పార్టీ అధిష్టానం కూడా స్పష్టమైన ఆదేశాలు ఇచ్చిందని, దీన్ని బట్టి అభివృద్ధి పనులకు నిధుల సర్దుబాటు కాస్తంత వాస్తవమేనని సీఎం సిద్ధరామయ్య అంగీకరించారు. ఒక సమస్య. ఓపిక పట్టాలని ఎమ్మెల్యేలకు విజ్ఞప్తి చేశారు. మంత్రులందరికీ తగిన సూచనలు చేశామని, ఎమ్మెల్యేలతో సమావేశమై నియోజకవర్గాల అభివృద్ధి, అత్యవసర పనులు, ముఖ్యమైన బదిలీలకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా చేస్తామని సీఎం హామీ ఇవ్వడంతో ఎమ్మెల్యేలను బుజ్జగించినట్లు తెలుస్తోంది. జిల్లా ఇన్ ఛార్జి మంత్రులు స్థానిక పార్టీ ఎమ్మెల్యేలతో సమన్వయం చేసుకుని ముందుకు సాగాలని సమావేశంలో సీఎం సూచించారు. జిల్లాల వారీగా ఈ సమావేశాలు నిర్వహించడం విశేషం. ముందుగా తుమకూరు జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి డాక్టర్‌ జి. పరమేశ్వర్‌ నేతృత్వంలో పార్టీ ఎమ్మెల్యేలతో ముఖ్యమంత్రి సమావేశమయ్యారు. అనంతరం యాదగిరి జిల్లాకు చెందిన సుధాకర్‌ ఆధ్వర్యంలో ఎమ్మెల్యేలు సీఎంతో సమావేశమై తమ సమస్యలపై చర్చించారు. ఎమ్మెల్యేల ప్రతి సమస్యను స్వయంగా విని ఎమ్మెల్యేల్లో విశ్వాసం నింపే ప్రయత్నం చేశారు. బళ్లారి జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి బి.నాగేంద్ర అధ్యక్షతన జరిగిన సమావేశంలో ఎమ్మెల్యేలు తుకారాం, జిఎన్ గణేష్, నారా భరత్ రెడ్డి, డిఎం నాగరాజ్ పాల్గొన్నారు. మొత్తం ఆరు జిల్లాల సమావేశాల్లో ముఖ్యమంత్రి రాజకీయ కార్యదర్శి గోవిందరాజులు పాల్గొన్నారు.

పాండు4.jpg

సమన్వయ కమిటీ ప్రస్తావన లేదు

సమావేశానంతరం ఉపముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ మాట్లాడుతూ.. ప్రభుత్వ సజావుగా సాగేందుకు సమన్వయ కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలని 40 మందికి పైగా కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు డిమాండ్ చేస్తున్నట్టు మీడియాలో వస్తున్న వదంతులు నిరాధారమన్నారు. కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఏర్పడి మూడు నెలలు కావస్తున్నా ప్రతిపక్ష బీజేపీ దుష్ప్రచారం చేయడంపై ఆయన మండిపడ్డారు. హామీ పథకాలతో పాటు అభివృద్ధి పనులకు తగిన ప్రాతినిధ్యం ఉంటుందన్నారు. బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న నియోజకవర్గాల్లో కాంట్రాక్టర్లకు రూ.1000 కోట్లకు పైగా బిల్లులు బకాయి ఉండగా, కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేల నియోజకవర్గాల్లో రూ.170 కోట్లు మాత్రమే బకాయిలు ఉన్నాయని తెలిపారు.

అభివృద్ధిలో రాజకీయాలకు స్థానం లేదు: సీఎం

అభివృద్ధిలో రాజకీయాలకు తావు లేదని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య స్పష్టం చేశారు. జిల్లాల్లో అభివృద్ధి పనులు వేగవంతం చేయాలనే ఉద్దేశంతో తొలి దశలో జిల్లాల వారీగా అధికార పార్టీ ఇంచార్జి మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేల సమావేశాన్ని నిర్వహిస్తున్నట్లు పేర్కొన్నారు. ఈ సమావేశాలకు ప్రతిపక్ష ఎమ్మెల్యేలను ఆహ్వానించకపోవడం వెనుక రాజకీయం లేదని స్పష్టం చేశారు. బీజేపీ ప్రభుత్వ హయాంలోనూ ఇదే సంప్రదాయం కొనసాగిందని గుర్తు చేశారు. అధికార పార్టీ ఎమ్మెల్యేల నియోజకవర్గాలకు బీజేపీ ప్రభుత్వం భారీగా నిధులు విడుదల చేసి ప్రతిపక్ష ఎమ్మెల్యేల నియోజకవర్గాలను నిర్లక్ష్యం చేసిందని సీఎం పేర్కొన్నారు. ఇలాంటి దిగజారుడు రాజకీయాలు చేయబోమన్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎమ్మెల్యేల్లో ఎలాంటి అసంతృప్తి లేదని సీఎం స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-08T11:38:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *