కాశ్మీర్‌లో హిజ్బుల్ టాప్ కమాండర్ హతం | కాశ్మీర్‌లో కమాండర్ హతమయ్యాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-08T03:35:24+05:30 IST

జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ టాప్ కమాండర్ మునేసర్ హుస్సేన్‌తో పాటు అతని బాడీగార్డును బలగాలు హతమార్చాయి. కాశ్మీర్‌లో మళ్లీ కార్యకలాపాలు ప్రారంభించనున్న ఉగ్రవాద సంస్థ

కాశ్మీర్‌లో హిజ్బుల్ టాప్ కమాండర్ హతమయ్యాడు

అతని అంగరక్షకుడితో సహా బలగాలను హతమార్చారు

ఈ ఘటన పూంచ్ జిల్లాలో చోటుచేసుకుంది

పూంచ్/జమ్మూ, ఆగస్టు 7: జమ్మూకశ్మీర్‌లో హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ టాప్ కమాండర్ మునేసర్ హుస్సేన్‌తో పాటు అతని బాడీగార్డును బలగాలు హతమార్చాయి. కాశ్మీర్‌లో మళ్లీ కార్యకలాపాలు ప్రారంభించడానికి ఉగ్రవాద సంస్థ ప్రణాళిక సిద్ధం చేసిందని, ఈ క్రమంలో సోమవారం పూంచ్ జిల్లాలో ఉగ్రవాదుల చొరబాటును విఫలమైనట్లు విశ్వసనీయ సమాచారం. హుస్సేన్ మృతదేహంతో పాటు భారీ మందుగుండు సామాగ్రి, ఆయుధాలు స్వాధీనం చేసుకున్నామని, అతని అంగరక్షకుడు సరిహద్దుకు అవతలి వైపుకు పారిపోయారని, అయితే కాల్చి చంపబడ్డారని స్పష్టం చేశారు. హుస్సేన్ 1996 నుండి హిజ్బుల్‌లో చురుకుగా ఉన్నారు. అతను ఆ సంస్థకు డివిజనల్ కమాండర్‌గా పనిచేశాడు. కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రవాదాన్ని పెంచి, ఇక్కడి ఉగ్రవాదులను మళ్లీ ఏకం చేసేందుకు కుట్ర పన్నేందుకు ఇటీవల ఇస్లామాబాద్‌లో హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ ఉన్నత స్థాయి సమావేశం జరిగింది. హుస్సేన్‌కు బాధ్యతలు అప్పగించిన తర్వాత పూంచ్‌లోకి ప్రవేశించినట్లు మాకు సమాచారం ఉంది. అతను మరియు అతని సహోద్యోగి భారతదేశంలోకి ప్రవేశిస్తున్నప్పుడు నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసి) వద్ద బలగాల చేతిలో హతమయ్యారు. మేము హుస్సేన్‌ను అంతం చేసాము మరియు శత్రువుల కుట్రలను భగ్నం చేసాము. రాజౌరి, పూంచ్ ప్రాంతాల్లో భయంకరమైన ఉగ్రవాదిగా పేరు తెచ్చుకున్నాడు. సీనియర్ టెర్రరిస్టులను పంపి ఇక్కడి యువతను ఆకర్షించాలనేది శత్రువుల స్పష్టమైన ప్లాన్. అయితే, ఇక్కడి పౌరుల నుంచి మాకు విపరీతమైన మద్దతు లభిస్తోంది. మరికొద్ది రోజుల్లో పూంచ్‌ను ఉగ్రవాద రహితంగా తీర్చిదిద్దుతాం’’ అని పూంచ్ సీనియర్ సూపరింటెండెంట్ వినయ్ శర్మ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-08T03:35:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *