నేలపై కూర్చొని తినడం: నేలపై కూర్చోవడం వల్ల ఎన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయో తెలుసా?

ఈరోజుల్లో అందరూ సెల్ ఫోన్లు చేతిలో పెట్టుకుని టీవీ చూస్తూ భోజనం చేస్తున్నారు. ఒకప్పుడు కుటుంబ సభ్యులందరూ కలిసి నేలపై కూర్చొని భోజనం చేసేవారు. ఇలా చేయడం వల్ల బంధాలు బలపడటమే కాకుండా, అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు కూడా ఉన్నాయి.

నేలపై కూర్చొని తినడం: నేలపై కూర్చోవడం వల్ల ఎన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయో తెలుసా?

నేలపై కూర్చొని భోజనం చేయడం

నేలపై కూర్చొని భోజనం చేయడం : ఒకప్పుడు భారతదేశంలో కుటుంబ సభ్యులందరూ నేలపై కూర్చుని భోజనం చేసేవారు. ఇది సంప్రదాయంగా కూడా పరిగణించబడుతుంది. ఇప్పుడు ప్రతి ఒక్కరూ సోఫాలో, డైనింగ్ టేబుల్‌లో లేదా టీవీ ముందు కూర్చుని తినడానికి ఇష్టపడుతున్నారు. అలా రిలాక్స్‌గా తింటే తప్పేమీ లేదు.. కానీ నేలపై కూర్చొని తినడం వల్ల ఎన్నో ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి.

భోజనం తర్వాత: భోజనం చేసిన తర్వాత చేయకూడని పనులు

నేలపై కూర్చొని భోజనం చేయడం వల్ల జీర్ణశక్తి మెరుగుపడుతుంది. ప్లేట్ నేలపై ఉండాలి.. తినడానికి శరీరాన్ని కాస్త ముందుకు కదిలించాలి. ఈ చర్య ఉదర కండరాలకు పని చేస్తుంది. ఈ చర్య ఆమ్లాల స్రావాన్ని పెంచుతుంది. అంతేకాదు ఆహారం త్వరగా జీర్ణమయ్యేలా చేస్తుంది.

కూర్చొని తినడం వల్ల శరీర కదలిక పెరుగుతుంది. కొవ్వు కూడా తగ్గుతుంది. కూర్చొని అతిగా తినడం. శరీర అలసట మరియు బలహీనతను తగ్గించడంలో ఇది చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. రక్త ప్రసరణ కూడా మెరుగుపడుతుంది. కూర్చుని తింటే గుండెపై ఒత్తిడి తగ్గి ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. సుఖాసనంలో రక్తం శరీరమంతా సమానంగా పంపిణీ చేయబడుతుంది.

భోజనం తర్వాత స్వీట్లు, ఐస్‌క్రీమ్‌లు తింటున్నారా?

నేలపై కూర్చొని భోజనం చేయడం వల్ల కండరాలు, కీళ్ల నొప్పులు తగ్గుతాయి. వీపు నిటారుగా ఉంటుంది. కాళ్లకు బలాన్ని ఇస్తుంది. కూర్చొని భోజనం చేసేవారి ఆయుర్దాయం ఎక్కువని కూడా కొన్ని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. ఆసరా లేకుండా లేచి నిలబడే శక్తి మరియు చురుకుదనం కూర్చొని భోజనం చేయడం వల్ల వస్తుంది.

కూర్చుని పద్మాసనం, సుఖాసనం చేయడం వల్ల మనసుపై ఒత్తిడి తగ్గుతుంది. నేలపై కూర్చుని శ్వాస వ్యాయామాలు చేయడం కూడా చాలా మంచిది. ఇలా చేయడం వల్ల శరీరంలో ఆక్సిజన్ లెవెల్స్ పెరుగుతాయి. టీవీ ముందు కూర్చుని టీవీ ముందు భోజనం చేయడం కంటే, అందరూ కలిసి నేలపై కూర్చోవడం చాలా సంతృప్తినిస్తుంది. బంధాలు కూడా బలపడతాయి.

అరటి ఆకులు: అరిటాకు ఎందుకు తింటారో తెలుసా?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *