జీవరాశిని ప్రేమించే టైలర్: కాబట్టి ‘నేచు’ .. ట్యూనా చేప వాసనను ఆపలేను..

చేప ముక్క లేకపోతే ముద్ద రాదు అంటారు.. అదేవిధంగా యువకుడికి చేప ముక్క లేకపోతే రాత్రి నిద్ర కూడా పట్టదు. ఉదయం లేవగానే చేపల వాసన రావాలి. ఈ చేప లేకపోతే నా జీవితం ఇంత పిచ్చిగా ఎలా ఉంటుంది..

జీవరాశిని ప్రేమించే టైలర్: కాబట్టి 'నేచు' .. ట్యూనా చేప వాసనను ఆపలేను..

USA నుండి టైలర్ ట్యూనా ఫిష్ క్యాన్

USA నుండి టైలర్ ట్యూనా ఫిష్ క్యాన్: పెద్దలు కేవలం పుర్రెకో బుద్ధి జిహ్వాకో రుచి అని చెప్పరు. ప్రతి ఒక్కరికి వారి స్వంత ప్రాధాన్యతలు ఉంటాయి. ఒకే తల్లికి పుట్టిన వారికి కూడా ఒకే విధమైన ప్రాధాన్యత ఉండదు. అదే ఆహారం విషయంలో ఒకరికి వంకాయ కూర నచ్చితే మరొకరికి మరో కూర నచ్చుతుంది. కాబట్టి ప్రతి ఒక్కరికీ వారి స్వంత ప్రాధాన్యతలు ఉంటాయి. ఇష్టమైన ఆహారం కళ్లముందు కనిపిస్తే కాస్త ఎక్కువగానే తింటాం. దొరక్కపోతే సర్దుకుని ఏది దొరికితే అది తింటాం.

కానీ ఓ యువకుడు అలా కాదు. అతనికి ఇష్టమైన ట్యూనా చేప పడి చనిపోతుంది. అతనికి ట్యూనా ఫిష్ అంటే చాలా ఇష్టం, వాసన చూడకుండా ఉండలేడు. ఉదయం నుంచి నిద్ర లేచే వరకు, రాత్రి పడుకునే వారికి ఒక్కసారైనా ట్యూనా ఫిష్ వాసన తప్పదు.

అతని పేరు టైలర్. అమెరికాలోని కాన్వాస్‌కు చెందిన వ్యక్తి. ట్యూనా ఫిష్ డబ్బా అంటే అతనికి విచిత్రమైన బానిస. ట్యూనా ఫిష్ ఫుడ్ లేకుండా రోజు ప్రారంభమవుతుందంటే అతిశయోక్తి కాదు. ఎంతగా అంటే వారానికి అయిదు డబ్బాలు లాగడం అంటే ఇష్టం. రోజూ వాసన చూడకుండా ఉండలేను. ట్యూనా చేపల డబ్బాలు ఎల్లప్పుడూ జేబులో ఉండాలి. ఉదయం లేదు, మధ్యాహ్నం లేదు, రాత్రి లేదు. ఏ సమయంలోనైనా, మీరు ట్యూనా చేపలను పసిగట్టవచ్చు. అలా ట్యూనా ఫిష్ డబ్బాలను వాసన చూస్తే స్వర్గమే అంటాడు టైలర్. ఉదయం లేవగానే జీవరాశి వాసన పీల్చి నిద్ర లేచి..ట్యూనా వాసన చూసి కాఫీని ముట్టుకుంటాడు.

ప్రపంచ ఆదివాసీ దినోత్సవం 2023 : గిరిజనుల ఆహారంలో ఎర్ర చీమల చట్నీ..

ఆ అలవాటు తన కుటుంబం నుంచి వచ్చింది. ఈ విషయాన్ని టైలర్ తల్లి ఉర్సులా తెలిపారు. తన కొడుక్కి జీవరాశి అంటే ఎంత ఇష్టమో..టైలర్ కి చిన్నప్పటి నుంచి ట్యూనా ఫిష్ అంటే ఇష్టమని తెలుసు. అయితే ఇంత అడిక్ట్ అవుతానని ఊహించలేదని నవ్వుతూ చెప్పింది.

చిన్నప్పుడు ఈస్టర్ కి పిల్లలంతా చాక్లెట్లు బుట్టలో వేస్తే ట్యూనా ఫిష్ డబ్బాలను బుట్టలో వేసేవాడు. అతనికి ఆ చేప అంటే ఇష్టమా? అయితే అది అడిక్ట్ అవుతుందని ఊహించలేదని చెప్పింది. ఆ చేప వాసన చూడకుండా టైలర్ ఒక్కరోజు కూడా ఉండలేడు. ఆ ట్యూనా ఫిష్‌కి తాను ఎంతగా అడిక్ట్ అయ్యానో, అది తినకపోతే తానేమీ చేయలేనని వేదికపై చెప్పింది. టైలర్ ట్యూనా తినే అలవాటు ఐదు సంవత్సరాల వయస్సు నుండి పెరిగింది. అప్పటి నుండి అతని వద్ద దాదాపు 3,900 పెట్టెలు స్వాహా ఉన్నాయి.

ఐపీఎస్ సజ్జనార్ : ఒకే బైక్ పై ఏడుగురు ప్రయాణిస్తే.. ప్రాణాలు పోతాయని ఐపీఎస్ సజ్జనార్ హెచ్చరించారు.

ట్యూనా చేప ప్రత్యేకతలు..
చాలా మంది ట్యూనా చేపలను తినడానికి ఇష్టపడతారు. సముద్రంలో పెరిగే ఈ ట్యూనా చేప పోషకాల గని. ట్యూనా చేపలకు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా మంచి డిమాండ్ ఉంది. బహుశా దీనికి చాలా డిమాండ్ ఉన్నందున, అవి అంతరించిపోతున్నాయి. అంతరించిపోతున్న చేప జాతులలో ట్యూనా చేప ఒకటి.

ట్యూనా చేపను తెలుగులో తురా చేప అంటారు. దీనిని హిందీలో లోచురా, మచ్చలి, మలయాళంలో చురా, తమిళంలో సురై మరియు మరాఠీలో లోచురా అని పిలుస్తారు. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో మంచి గిరాకీ ఉన్న ట్యూనా చేపలు భారతదేశంలో కొన్ని చోట్ల మాత్రమే లభిస్తాయి. ట్యూనా చేపలలో 15 జాతులు ఉన్నాయి. మార్కెట్‌లో ఒక్కో రకానికి ఒక్కో ధర ఉంటుంది. మార్కెట్‌లో కిలో ధర 400 రూపాయలు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *