నిర్భయ విద్యుత్ కార్మికులు – మిగిలిన వారికి మార్గం చూపండి?

ఏపీ ప్రభుత్వంపై విద్యుత్ ఉద్యోగులు ప్రకటించిన పోరాటం నిరంతరం కొనసాగుతోంది. ఒక్కో విద్యుత్తు కార్మికుడికి ఇద్దరు పోలీసులను కేటాయించి పర్యవేక్షణ చేస్తూ వారి ఉద్యమాన్ని ప్రభుత్వం అణచివేసే ప్రయత్నం చేస్తోంది. మంగళవారం చలో విజయవాడ కార్యక్రమాన్ని విరమించుకున్నట్లు ప్రభుత్వం ప్రకటించినా ప్రభుత్వం నమ్మలేదు. అంతా రోడ్డు మీదకు వస్తే… తమ ప్రభుత్వం రోడ్డున పడుతుందని… పోలీసులను ఉపయోగించుకున్నారు. విస్తృత బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. విద్యుత్ సౌధ మొత్తం పోలీసులతో నిండిపోయింది. పోలీసుల భయం కూడా ఉద్యోగులకు పట్టుదలగా మారింది.

ఈ రాత్రి నుంచి సమ్మెకు దిగుతానని, ఎవరూ అడ్డుకోలేరని స్పష్టం చేశారు. ఈ ప్రభుత్వం ఏర్పడినప్పటి నుంచి విద్యుత్ ఉద్యోగులను ద్వితీయ శ్రేణి ఉద్యోగులుగా పరిగణిస్తోంది. తమకు జీతాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని.. పెంచాల్సిన అవసరం లేదని.. తగ్గించాలని బెదిరించారు. పీఆర్సీ కూడా ఇవ్వడం లేదు. చివరకు ఆందోళన బాట పట్టారు. సమ్మెకు దిగుతున్నారు. అయితే ఇతర కార్మిక సంఘాలను నియంత్రించినట్లుగానే కేసులతో అప్రమత్తతతో వారిని నియంత్రించాలన్నారు. కానీ విద్యుత్ సంస్థల ఉద్యోగులు మాత్రం వెనక్కి తగ్గలేదు.

సీపీఎస్ రద్దు హామీ విషయంలో జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వాన్ని తుంగలో తొక్కేందుకు ఉద్యోగులు ఇప్పటి నుంచే సిద్ధమయ్యారు. వారి అంగీకారం లేకుండానే మంత్రివర్గంలో జీపీఎస్ అమలు చేయాలని నిర్ణయించారు. కానీ ఉద్యోగులు ఒప్పుకోవడం లేదు. సీపీఎస్ రద్దు హామీని అమలు చేయాలని డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ర్యాలీలు ప్రారంభించారు. గతంలో నలుగురు యూనియన్ నాయకులను నమ్మి పూర్తిగా గల్లంతయ్యారు. ఇప్పుడు విద్యుత్ కార్మికులు ఇచ్చిన నైతిక ధైర్యంతో మళ్లీ ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు కూడా రోడ్డున పడే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. అలాగైతే ప్రభుత్వంతో… పోలీసులతో కూడా కేసులు పెట్టడం అసాధ్యం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *