మణిపూర్ హింస: సీఎంను ఎందుకు తప్పించలేదో చెప్పిన అమిత్ షా..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-09T21:22:26+05:30 IST

మణిపూర్‌లో హింసాత్మక ఘటనలకు సంబంధించి ముఖ్యమంత్రి ఎన్. బీరెన్ సింగ్‌ను మినహాయించకపోవడాన్ని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా బుధవారం లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా వివరించారు. ఒక ముఖ్యమంత్రి సహకరించకుంటే తొలగించాల్సి వస్తుందని, మణిపూర్ సీఎం బీరెన్ సింగ్ మాత్రం కేంద్రానికి పూర్తిగా సహకరిస్తున్నారని అన్నారు.

మణిపూర్ హింస: సీఎంను ఎందుకు తప్పించలేదో చెప్పిన అమిత్ షా..!

న్యూఢిల్లీ: మణిపూర్‌లో జరిగిన హింసాత్మక ఘటనలకు సంబంధించి ముఖ్యమంత్రి ఎన్. బీరెన్ సింగ్ (ఎన్. బీరెన్ సింగ్)ని విడిచిపెట్టలేదని లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా బుధవారం వివరించారు. ఒక ముఖ్యమంత్రి సహకరించకుంటే తొలగించాల్సి వస్తుందని, మణిపూర్ సీఎం బీరెన్ సింగ్ మాత్రం కేంద్రానికి పూర్తిగా సహకరిస్తున్నారని అన్నారు. మణిపూర్‌ అంశాన్ని రాజకీయం చేసేందుకు ప్రతిపక్షాలు ప్రయత్నిస్తున్నాయన్నారు. మణిపూర్‌లో ఘటనలు బాధాకరమని, రాష్ట్రంలో ఇలాంటి హింసాత్మక ఘటనలు జరగడాన్ని ఎవరూ అంగీకరించరని అన్నారు. కానీ మణిపూర్‌ అంశంపై చర్చ జరగకుండా ప్రభుత్వం పారిపోతోందని, ప్రతిపక్షాలు దేశాన్ని తప్పుదోవ పట్టించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాయని అన్నారు. ప్రభుత్వం చర్చకు సిద్ధంగా ఉన్నప్పటికీ నిర్మాణాత్మక చర్చలకు బదులు గందరగోళం సృష్టించడానికే విపక్షాలు మొగ్గు చూపుతున్నాయన్నారు.

పార్లమెంట్ సమావేశాలు ప్రారంభమైన తొలిరోజు నుంచే మణిపూర్ అంశంపై చర్చకు సిద్ధమైనప్పటికీ చర్చ సజావుగా సాగడం విపక్షాలకు ఇష్టం లేదన్నారు. ప్రతిపక్షాలు తన మాట వినడానికి ఇష్టపడడం లేదని, అయితే మాట్లాడకుండా ఆపలేరని, తనను ఎన్నుకున్న 130 కోట్ల మంది ప్రజలే తన మాట వింటారని అన్నారు. గత ఆరేళ్లలో మణిపూర్‌లో మే 3వ తేదీ వరకు కర్ఫ్యూ అనే మాట లేదని, మణిపూర్‌లో హింస తగ్గుముఖం పట్టిందని అన్నారు. దీనికి ఆజ్యం పోయవద్దని ప్రతిపక్షాలను కోరారు.

రాహుల్‌ని హెలికాప్టర్‌లో తీసుకెళ్దాం…

రాహుల్ గాంధీని హెలికాప్టర్‌లో చురచంద్‌పూర్‌కు వెళ్లమని చెప్పారని, అయితే ఆయన రోడ్డు మార్గాన్ని ఎంచుకున్నారని, మణిపూర్ పోలీసులు అడ్డుకున్నారని అమిత్ షా అన్నారు. మణిపూర్‌లో మత ఘర్షణలు జరుగుతున్నాయని, మణిపూర్‌లో హింసాకాండ జరగడం సిగ్గుచేటని ప్రతిపక్షాలు చెప్పడంతో తాను ఏకీభవిస్తున్నానని, అయితే ఈ అంశాన్ని రాజకీయం చేసేందుకు ప్రయత్నించడం మరింత సిగ్గుచేటని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-09T21:22:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *